แบตเตอร์รี่ iPhone หมดไวมากมากย

pattricray's picture
89
แบตเตอร์รี่ iPhone หมดไวมากมาย สมมติชาร์ตเต็มตอนเช้า ตอนเย็นหมดเครื่องดับเองเลย ใช้มาตั้งแต่ออกใหม่ (3Gs) พึ่งมาเป็นครับ ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกะ ฮาร์ดแวร์ เพราะว่าสังเกตดูเริ่มเป็นตอนเสียบซิมอื่นที่ใช้ในต่างประเทศอ่ะครับ คิดว่ามันต้องรันอะไรสักอย่างทั้งวันทั้งคืนแน่เลยเพราะว่ามีเน็ตตลอดเวลา ในบ้านก็ใช้ ไวไฟ ออกนอกบ้านมันก็จะเปลี่ยนเป็น 3G อัตตโนมัติ ลองแก้ตามเว็บต่างๆ ปิดโปรแกรม โน่น นี่ นั่น แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม .. มีใครพอจะทราบวิธีแก้หรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำที ... แป่ววว

ikok's picture
10285
ลองดูตามนี้นะครับ

• mail เลือกให้เป็น fetch แทนที่จะเป็น push แล้วเลือกให้เขา fetch ทุก ๆ ชั่วโมง
  • ปิด location service ถ้าไม่คิดว่าจะใส่ข้อมูล geo tagging ลงในภาพ
  • ปิด bluetooth หรือ wifi เมื่อไม่ได้ใช้

ผมทำประมาณนี้ครับ แบตฯยังอยู่ได้ประมาณวันนึง (เครื่องอายุเกือบสองปี) ครับ

Sorkz's picture
73
3GS ก็ประมาณนนี้แหละครับ

3GS ก็ประมาณนนี้แหละครับ ไม่ได้ใช้อะไร 8 ชม หมด ผมแก้ไม่ได้เหมือนกัน

dragonaoon's picture
108
ตามนี้ครับ

ปิด wifi ปิด bluetooth ปิด 3g ครับ

ไม่ได้ใช้ของผมอยู่ได้ประมาณ 3 วันครับ

pattricray's picture
89
ขอบคุณทุกท่านครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ