iWeb: Publishไฟล์ออกมาแล้วไม่มีเมนูในหน้าเว็บครับ

darkkasipa's picture
5
Publishไฟล์ออกมาในโฟล์เดอร์แล้วไม่มีเมนูเหมือนในหน้าเว็บครับ

AttachmentSize
Screen_shot_2010-09-27_at_7.38.39_PM.jpg34.81 KB
Screen_shot_2010-09-27_at_8.03.16_PM.jpg39.15 KB
ikok's picture
10285
ลอง upload ไปไว้บน host ดูหรือยังครับ?

ผมไม่แน่ใจว่าปรกติเป็น folder แล้วจะทำงานเป็นเว็บได้หรือเปล่า (แต่เดาว่าไม่น่าจะได้ครับ)

5
แต่ว่าผมไม่มีโฮสให้อัพลงหน่ะค

แต่ว่าผมไม่มีโฮสให้อัพลงหน่ะครับ - -
งั้นหมายความว่าผมต้องอัพลงโฮสอย่างเดียวเลยหรือเนี่ย พอจะมีวิธีอื่นรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

10285
ผมคิดว่่ามีอะไรสักอย่างผิดปรกตินะครับ

ผมทดลองดูจากเว็บที่ผม export ลง folder ในเครื่องตัวเองแล้ว พบว่าเมนูทำงานปรกติครับ

คุณลองเปลี่ยน theme ดูนะครับ เผื่อเขากลับมาใหม่

ไม่ทราบว่านี่มีการแก้ไขใส่ css หรือ script เพิ่มเติมเองด้วยไหมครับ?

5
ลองเปลี่ยนใช้ theme

ลองเปลี่ยนใช้ theme อื่นๆก็ยังไม่ได้เลยครับ
ส่วนการแก้ไขใส่ CSS อื่นๆไม่มีครับ
ลองแก้ไขแค่ตัวหนังสืออย่างเดียวครับ
ขอบคุณครับ

10285
ลองใช้เมนูเป็นภาษาอังกฤษหมด

ลองดูว่าขึ้นหรือเปล่านะครับ

5
ลองดูแล้วครับ

ลองดูแล้วครับ เป็นเหมือนเดิมครับ เง้ออ

5
ใครก็ได้ช่วยทีคร๊าบบ

ใครก็ได้ช่วยทีคร๊าบบ

jealous's picture
2
ตอนนี้พบปัญหาเดียวกันค่ะ..หาว

ตอนนี้พบปัญหาเดียวกันค่ะ..หาวิธีแก้ไขอยู่ค่ะ

jealous's picture
2
สรุปว่าไม่สามารถแก้ปัญหาได้เล

สรุปว่าไม่สามารถแก้ปัญหาได้เลยค่ะ

boy88888's picture
215
ผมก็เป็นครับ Publish

ผมก็เป็นครับ Publish ออกมา
แล้วจะไปส่งครูที่ รร. ก็ไม่มี เมนู

แถมพวก ที่สร้างใน Slideshow ไม่ขึ้นเลยสักรูป

แต่หน้าอื่นขึ้นหมด แก้ยังไงครับ

รบกวนช่วยที

215
หรือมันเปิดได้แต่ใน Safari

หรือมันเปิดได้แต่ใน Safari ครับ

ผมเปิดใน Safari ได้
พอเปิดใน Chrome หรือ Firefox เปิดแล้วไม่มีเมนู ครับ

215
ช่วยหน่อยครับ

ช่วยหน่อยครับ งานส่งวันพรุ่งนี้แล้วอ่ะครับ
แก้ใหม่ ยังไง หรือปรับค่ายังไงบ้างครับผม

nutthanaii's picture
2
ดูจากรูปเหมือนจะทำลิ้งค์เพิ่ม

ดูจากรูปเหมือนจะทำลิ้งค์เพิ่มทีหลัง ลองเลื่อนลิ้งค์ให้ตำ่ลงมาดูครับ