อยากเล่นเกมส์บน Mac ค่าาาา >_<

Adariw's picture
269
ไม่ได้เล่นเกมส์มา 3 เดือนเต็ม ๆ จะลงแดงตายอยู่แล้วววว Y_Y
ติดเกมส์มาก ๆ โดยเฉพาะ เกมส์ซิม เกมส์แนวต่อสู้ ผจญภัย กราฟิกหนัก ๆ เช่น The lord, Assasin , Spata
Red Alert , Need for Speed ฯลฯ

อยากรู้ว่า Mac จะสามารถลงเกมส์เหล่านี้ได้ไหม โดยที่ไม่ต้องลง 2 ระบบปฎิบัติการ (กลัวลงไปแล้วจะทำให้เครื่องช้าอ่ะค่ะ)

หรือถ้าใครมีเกมส์สนุก ๆ ก็ช่วยแนะนำหน่อยนะค๊าาา

ขอบพระคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงค่าาา~

keep_kim's picture
379
ถ้าเกมมี Version ของ Mac

ถ้าเกมมี Version ของ Mac ก็ลงได้ครับไม่มีปัญหา ปัญหาคือยู่ที่ต้องหาเกมส์ให้ได้นะผมว่า

Gilbert's picture
53
เล่นได้ครับ ผมก็เล่น

เล่นได้ครับ ผมก็เล่น ตอนนี้ในเครื่องมี RedAlert 3 Counter Strikeเเต่เป็นภาคเก่านะ

keep_kim's picture
379
อยากเล่น CS Online อะคับ = =

อยากเล่น CS Online อะคับ = =

teenbag's picture
100
เล่นเกมส์นี้ซิแนวsimและต่อสู้

เล่นเกมส์นี้ซิแนวsimและต่อสู้หนุกๆ
backyardmonsters
และ
cityofwonder
เล่นเกมในFacebookไม่ด้องเสียเงินซื้อหรือหาว่าจะเล่นในpcหรือmac
ลองเล่นดูนะ

1.jpg 2.jpg