ถามแบบ บ้านๆเรื่อง macครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
คือแฟนผมจะซื้อ macbook สีขาว ครับ แต่ปัจจุบันผมใช้ macbook pro ตัว 2.66GHz อยู่ครับ แฟนผมบอกว่าถ้าซื้อแล้วจะมาแลกกะผม ถามแบบ บ้านๆ เลยอันไหนดีกว่ากันครับ

AttachmentSize
เครื่องที่แฟนจะซื้อ.jpg18.97 KB
เครื่องผม.jpg23.74 KB
nickoe's picture
4320
อ่าว

ไหงจะมาแลกซะงั้นล่ะครับ
ถ้าใช้งานเบาๆคงไม่เห็นผลต่างชัดเจนมากเท่าไร
เพราะมันทำงานเบาๆได้พอๆกันครับ อาจจะโหลดข้าเร็วกว่ากันนิดหน่อย
แต่ว่าถ้าเป็นงานหนักๆประมวลผลเยอะๆ MBP ยังไงก็กินขาดครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
Y_Y

อารมณ์แบบโดนบังคับแลกอ่ะครับ อิอิ

FolkTrance's picture
130
-*- แลกที่ว่าถาวร หรือแค่

-*- แลกที่ว่าถาวร หรือแค่ ชั่วครั้งชั่วคราวล่ะครับ หากแบบถาวรผมแนะนำว่า
อย่าดีกว่าครับ รักกันจริง เขาไม่น่าจะขืนใจเราหรอกครับลองคุยด้วยเหตุผลดูนะครับ

เพราะ Macbook white มี ram 2 G ครับก็สามารถใช้งานได้ครอบคลุมได้ดีแต่หากคุณทำงานจริงๆผมว่าควรมี Ram สัก 4 G ครับ
ขนาดผมใช้งานทั่วๆไป ใช้ Program พื้นๆอย่าง Safari photoshop ฯลฯ Ram ยังจะทะลุ 2 G ได้เลยครับเพราะหากใช้ไฟล์ขนาดใหญ่ๆ มันจะพอกตัวออกมาเรื้อยครับ (เคยใช้ safari ทะลุ 500 MB มาแล้ว-*-)

สรุปคือ ไม่ควรแลกกันครับยกเว้นจะขอยืมไปเล่นบ้างก็อีกเรื่องครับ ยิ้มปากกว้าง
ขอจงดราม่าอย่าก่อเกิดครับ

eatapple's picture
44
ห้าๆๆๆๆ

แฟน น้องแมคโปร แฟน น้องแมคโปร แฟน น้องแมคโปร แฟน น้องแมคโปร

เลือกดีๆเน้ออออจ้าว

227
คร๊าบบบ

กำลังบอกแฟนให้ไปใช้ vivo และคร๊าบ บอกmac ไม่ดี เป่าหูอยู่5555

Nu-eMMa's picture
1837
5555

ทำไมแฟนไม่เอา โปรไปเลยละค่ะ เพราะราคานิสิต นี้ เหลือแค่ 37000 นะประมาณนี้จำเศษไม่ได้

เพิ่มนิดหน่อยเองค่ะ โปรไปเลย

1837
อีกรอบ

เอาราคามาให้ดูค่ะ นี้แบบราคานิสิต นะค่ะ

227
เค้าบอกว่า

ไม่อยากซื้อเหมือนกานแต่ๆๆๆ ซื้อมาแล้วจะแลก ผมเลยบอกว่าให้ไปใช้ sonyอยู๋ ครับ บอกว่า mac หาโปรแกรมยากกำลังปัดๆอยู๋ 555

skywalker's picture
92
เด็กเอ๋ย

คำนวณยังไงๆก็ไม่คุ้มค่าพอที่จะแลก ยกเว้นจะมีการชดเชยส่วนต่างให้
แต่ถ้าจะแลกโดยใช้ความสัมพันธ์ส่วนตัว แนะนำให้ไตร่ตรองดีๆ

"เอ็นดูเขา เอ็นเราขาด" ระวัง

minemind's picture
3876
เหมือนๆกันแหละ

ถ้าสลับกันใช้งาน ก็ยัง ok นะครับ (กรณีที่เป็นเพื่อนสนิท หรือแฟนกัน)

แต่ถ้าเเลกกันไปเลยอันนี้อยุ่ที่ ใจ ของท่านแล้วล่ะคับ

Ben's picture
247
:-(

แบบนี้ไม่เหมาะมั้งคร้าบ?
ตอนให้น่ะง่าย แต่ตอนไป "ทวงคืน" น่ะโคดดดดดดยากกกกกกก เลยนะหลานmao_dbac_o นะ

ต่างคนต่างใช้ดีกว่ามั้งครับ?

ความเห็นส่วนตั๊วส่วนตัวนะครับ
ตอนนี้ยังเป็นแค่แฟน ยังมิได้แต่งงานใช้ชีวิตร่วมกันเป็นหลักเป็นฐานจริงๆจังๆ
ลุงว่ายังไม่ถึงเวลาที่จะมา "ปะปน ปนเป ยำใหญ่ใส่สารพัด" ในเรื่องชีวิตของกันและกัน ให้มากนักนะครับ
ควรเว้นช่องว่างให้แก่กันและกันได้หายใจหายคอ มีอิสระทางความคิด อิสระทางการกระทำ ฯลฯ กันบ้างจะมิดีกว่าฤๅครับ?

*ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็แล้วแต่ใจหลานmao_dbac_oก็แล้วกัน ลุงมิบังอาจจะก้าวล่วงไปมากกว่านี้ครับ

bye bye โชคดีนะคร้าบ ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

1837
ถูกใจ

สุดๆเลย จ้ะ ลุงเบน อ่ะ แน่นอน

eatapple's picture
44
^^

ลุงเบนมีข้อคิดดีๆตลอดเลยนะค่ะ

227
5555

ขอบคุณมากครับคุณลุง ตอนนี้ผมเชียsonyให่เค้าได้สำเร็จแล้วไม่ต้องแลกแล้วครับ