macbook pro เปิดเว็ปแล้วไม่เปิดรูปบนเว็ป ต้องทำยังไงคะ ?

phunkadolly's picture
28
macbook pro เปิดเว็ปแล้วไม่เปิดรูปบนเว็ป ต้องทำยังไงคะ ?
แบบนี้หน่ะค่ะ

AttachmentSize
Screen_shot_2010-10-13_at_8.43.49_PM.jpeg34.65 KB
Screen_shot_2010-10-13_at_8.44.08_PM.jpeg38.59 KB
Screen_shot_2010-10-13_at_8.46.08_PM.jpeg29.92 KB
minemind's picture
3876
ลอง empty cache หรือ reset

ลอง empty cache หรือ reset safari ดูก่อนนะครับ

28
ยังไม่หายเลยค่ะ

ยังไม่หายเลยค่ะ ลองทำดูแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมเลย
ขอบคุณมากนะคะ ยังไงถ้ามีวิธีอื่น ลองแนะนำอีกได้ค่ะ

ยิ้ม

oat_bcc_156@hotmail.com's picture
1
ของผมก็เป็นแบบพี่ที่เขาตั้งกร

ของผมก็เป็นแบบพี่ที่เขาตั้งกระทู้เลยครับ คือในตอนแรกเปิดได้นะครับแต่พอไปกด software update พอเสร็จเท่านั้นแหล่ะครับ
เป็นแบบในรูปเลย ลองทำตามที่พี่บอกแล้วไม่หายครับ ทำไงถึงหายครับ ขอบคุณครับ

3876
คิดว่าน่าจะใช่นะ

อาจจะมีปัญหาที่ flash player ตัวล่าสุดมั้งครับ

ผมเคยไปลองแก้ให้เพื่อนมา คือ ลบ safari และ flash player ออก

restart

ลง safari ไม่ต้อง flash player

28
safari โหลดได้ใน apple.com

safari โหลดได้ใน apple.com ใช่มั๊ยคะ ?

3876
ใช่ครับ load safari

ใช่ครับ load safari มาเก็บไว้ก่อนแล้วค่อยลบนะครับ

28
ทำแล้วไม่หายอ่ะค่ะ

ทำแล้วไม่หายอ่ะค่ะ TT
จะเอาไปให้ศูนย์ละ 555
ทำยังไงดีหว่า ?

ikok's picture
10285
ลองแบบนี้ดูนะครับ

เปิด safari ขึ้นมา แล้วไปที่ preferences ของ safari
ดูหัวข้อ appearance แล้วติ๊กช่อง 'Display images when page opens' นะครับ

28
ขอบคุณค่ะ แต่ว่ามันเลือกอยุ่แ

ขอบคุณค่ะ
แต่ว่ามันเลือกอยุ่แล้วหน่ะคะ
หนูลองเอาออก แล้วเลือกใหม่ มันยังไม่หายเลยย
ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว ถ้าเกิดว่ารู้วิธีอื่นๆช่วยแนะนำอีกทีละกันนะคะ
ขอบคุณจ้า

10285
ไม่ทราบว่าใช้ OS X เวอร์ชั่นอะไร

กับใช้ router ตัวไหนอยู่ครับ?

28
OS X 10.6.4 ค่ะ router ของ

OS X 10.6.4 ค่ะ
router ของ ZyXEL อ่ะค่ะ

10285
ไม่ทราบว่าเข้้าไปปรับ setting ใน router ได้ไหมครับ?

ผมลองช่วยหาข้อมูลดูให้บ้างแล้ว ทางแก้ส่วนใหญ่ขี้ไปที่ให้ลองปรับ firewall บน router ลงจาก high มาที่ medium หรือว่าปิดไปครับ

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมดูได้ในนี้ครับ
http://discussions.apple.com/message.jspa?messageID=10849351#10849351

28
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ยังไงเดี๋ยวล

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
ยังไงเดี๋ยวลองอ่านแล้วจะลองทำตามดูนะคะ

ขอบคุณจ้าา ยิ้ม

10285
คือเป็นแบบนี้ครับ

ตัว browser จะทำการโหลดรูปอย่างต่อเนื่องในหน้าเว็บ ซึ่งในเว็บที่มี thumbnail เยอะ ๆ แล้วตัวเราเตอร์บางยี่ห้อจะเข้าใจผิดว่าเราทำการ flood หรือยิงระบบผู้อื่นครับ ทำให้ block connection ส่วนที่จะไปดึงรูปมา

ทางแก้เลยต้องลดความต่อเนื่องของ connection ลง ซึ่งบางยี่ห้อทำได้ด้วยการปรับ firewall ลงหรือปิดไปครับ (อ่านจากที่เขาอธิบายมานะครับ คุณ william แกเขียนละเอียดยิบเลย)

28
ขอบคุณมากค่ะ แต่มันเพิ่งมาเป้

ขอบคุณมากค่ะ
แต่มันเพิ่งมาเป้นวันนี้เองนะคะ
ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับอัพ software เหมือนอีกกรณี oat_bcc_156@hot... หรือเปล่า?

:)แต่ยังไงก็ขอบคุณมากค่ะ
ตอนนี้ปิด routerไม่ได้ คุณพ่อใช้งาน internetอยู่

Apple One's picture
2
อาการเดียวกับผมเลยครับ

อาการเดียวกับผมเลยครับ ผมพึ่งซื้อมาได้ 3 วัน I MAC 27" สองวันแรกเปิดได้ปรกติ พอวันที่ 3 ก็เจออาการแบบเจ้าของกระทู้เลยครับ ทั้งที่ผมยังไม่ได้ทำอะไรกับเครื่องเลยครับ ซื้อมาก็ยังเล่นไม่เป็น ก็เลยแค่ลองเปิดเน็ทดูเท่านั้น และอีกอาการที่เจอพร้อมกัน คือโปรแกรม I tune ก็เชื่อมเข้า Radio Online ไม่ได้ครับ ก่อนหน้าสองวันเชื่อมได้เป็นปรกติเหมือนกัน งงเลยครับ กำลังจะเข้ามาตั้งกระทู้ถามพอดี เจอกระทู้ของ คุณ phunkadolly พอดีเป็นอาการเดียวกันเลย กำลังคิดจะยกกลับไปเปลี่ยนเครื่องเลยครับ เพราะพึ่งซื้อมาได้ 3 วันเอง เจอปัญหาซะแล้ว แล้วผมก็มือใหม่สุดๆซะด้วย เห็นน้องที่ขายบอกว่ามีปัญหาเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 7 วัน ผมควรจะเอาไปเปลี่ยนมั้ยครับ หรือ ล้างเครื่อง ลง OS ใหม่ซะเลย ดีครับ