รบกวนเรื่องลง windows ครับ

parnc2's picture
7
เครื่องIMACครับ คือว่าผมได้แบ่ง partition ที่ Boot Campเรียบร้อยแล้ว และจะลง windows XP SP3 แล้วก็เข้าขั้นตอนการติดตั้ง windows ตามปกติ ที่เป็นหน้าจอสีฟ้าครับ มันก็โหลดไฟล์เพื่อเตรียมติดตั้ง แต่พอถึงเวลาที่ต้องกดปุ่ม Enter หรือ ปุ่มขึ้นลง เพื่อเลือกว่าจะติดตั้งที่ partition ไหน ปุ่มมันกดไม่ได้เลยครับ เหมือนว่าเครื่องมันไม่เห็นคีย์บอร์ด ลองเปลี่ยนคีย์บอร์ดเป็นของ windows มันก็มองไม่เห็น ลองเปลี่ยนแผ่นลง windows มันก็ยังเป็นเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้วิธีแก้ปัญหาบ้างครับ ขอบคุณมากครับ

ฺBETAGLucan's picture
38
รอฟังคำตอบด้วยคน อิอิ

รอฟังคำตอบด้วยคน อิอิ

Cybernet's picture
399
เคยเจอแต่ใน PC นะครับ

เคยลง windows ใหม่บน PC ถ้าทิ้งไว้นานคีย์บอร์ดมันจะกดเลือก drive ไม่ได้ ไม่รู้ว่าสำหรับ bootcamp จะเป็นเหมือนกันหรือเปล่า ลองนั่งเฝ้าดูพอถึงตอนให้เลือกไดร์ฟให้รีบกดอาจจะได้ครับ ลองดูครับ

7
ไม่ได้เลยครับ

ไม่ได้เลยครับ เดี๋ยวจะลองไปถามที่ร้านดู ขอบคุณมากครับ

399
สงสัยต้องเอาไปให้ร้านดูแล้วล่ะครับ

ลองดูนะครับ

geostrom's picture
19
ใช้คีย์บอร์ดแบบมีสายหรือไร้สา

ใช้คีย์บอร์ดแบบมีสายหรือไร้สายครับ

ถ้าไร้สายมันต้อง Pair ผ่าน Bluetooth น่าจะมีปัญหา

ลองใช้ USB Keyboard ดูครับ

399
ใช่ๆครับ

ลองตามความเห็นท่าน geostrom ดูด้วยครับ

7
ใช้ USB คีย์บอร์ดครับ

ใช้ USB คีย์บอร์ดครับ เดี๋ยววันนี้จะเอาไปให้ร้านดูแล้วจะแจ้งปัญหาให้ทราบครับ ขอบคุณมากครับ

7
ทราบปัญหาแล้วครับ

ทราบปัญหาแล้วครับ ต้องใช้แผ่นเต็มหรือแผ่นที่เป็นไฟล์จากแผ่นแท้ครับ บางแผ่นมันตัดบางไฟล์ไปก็จะลงไม่ได้ร้านเค้าว่ามางั้นนะครับ เลยได้ win 7 มา อืม ใช้ไม่เป็นครับ

naee29542@hotmail.co.th's picture
6
Windows 7 ใช้ง่ายมากครับ

ไปชื้อหนังสือมาอ่านครับสักเล่มหนึ่งผมอยุ่ ม.1ยังใช้เป็นเลย

7
ครับเดี๋ยวจะไปซื้อหนังสือมาอ่

ครับเดี๋ยวจะไปซื้อหนังสือมาอ่านดู ขอบคุณมากครับ

minemind's picture
3876
อย่าไปกลัวสิ วัยรุ่น

เปิดใจ และปรับตัว สักระยะครับ ไม่ยากหรอกฮะ อาจจะงงๆหรือหาไม่เจอบ้าง สอบถาม google มีคำตอบแน่นอนครับ

tae_16118@hotmail.com's picture
54
ผมเป็นพวกหัวโบราณ

ใช้แต่xpใช้win7ไม่เป็น แต่ยังไงก็ไม่ค่อยได้ใช้อยู่ดีเพราะปกติก็ใช้แต่mac