แปลงการ์ตูนลง iPhone ใช้ handbrake ไม่ได้

Tinkerbelle's picture
14
คือจะแปลงการ์ตูนลง Iphnoe จากโปรแกรม handbrake ในแมค
บางเรื่องแปลงได้ บางเรื่องแปลงไม่ได้ค่ะ ไม่คิดว่าอยู่ที่แผ่นนะคะ เพราะเพิ่งซื้อมาพร้อมกันหมด
แต่ตัวที่แปลงไม่ได้ มันเหมือนจะเปนไฟล์คนละแบบกับที่แปลงได้อะค่ะ ไม่แน่ใจเหมือนกัน
ไม่มีความรุู้อ่ะค่ะ -_-" ใครรู้รบกวนด้วยนะคะ
ใช้โปรแกรมอะไรแทนดี หรือควรทำยังไงคะ??

tae_16118@hotmail.com's picture
54
คาดว่าน่าจะเป็นที่ file นะครับ

วิธีแก้ปัญหา ก็เปิดไฟล์ด้วย QuickTime Player หรือ VLC(อันนี้จะยุ่งยากนิดนึงเอาแต่quicktime ก่อนละกันถ้าไม่ได้ค่อยมาถามใหม่)
หลังจากเปิดfileด้วย quicktime ก็ไปที่ file\save as แล้วก็เลือกที่ ที่จะsave file ใหม่ แล้วก็ไปที่ format ซึ่งอยู่ด้านล่าง แล้วก็เลือก Iphone จากนั้นก็ save รอโหลดแค่นี้ก็เป็นอันเรียบร้อยแล้วครับ.

Tinkerbelle's picture
14
ลองแล้ว

ค่ะ ลองทำดูแล้ว มันเปิดใน QuickTime ไม่ได้จิงๆด้วย
แต่เปิดใน DVD player ได้อะค่ะ
โปรแกรมที่ใส่แผ่นแล้วมันเปิดให้เองอะ

มีเพื่อนบอกว่าที่มันไม่ได้ เพราะมันเปนแผ่น v2d ไม่ไช่dvd
แต่หนูไม่รู้เหมือนกันว่ามันยังไง

มีข้อมูลอะไรที่พอช่วยได้มั้ยคะ
ถ้าพี่อยากเหนหน้าไหน หนูจะcapture หน้าจอมาให้ดูนะ
ช่วยหน่อยเถอะค่า -/-