ไอคอนตรงด้านขวามือใหญ่มากครับ มีวิธีย่อให้เล็กลงมั๊ยครับ

kukusaguro's picture
20
ตรงด้านขวามือที่มีรูปฮาร์ดดิสอ่ะครับ ไอคอนใหญ่มากเวลาสร้าง alias ของโฟลเดอร์ต่างๆก็ใหญ่ตามฮาร์ดดิสเลยครับ ประมาณว่าแค่ 5 ไอคอนก็แถวยาวถึงข่างล่างแล้ว แต่ของคนอื่นมันเล็กมากเลยครับ มีวิธีย่อขนาดไอคอนมั๊ยครับผม

ปล.อีกอย่าง ถ้าอยากให้โปรแกรมที่ซ่อนไว้ที่ล่างจอโชว์ตลอดต้องไปตั้งค่าตรงไหนอ่ะครับ มือใหม่มากๆ T..T"

minemind's picture
3876
ถ้าหมายถึง Dock ก็ System

ถ้าหมายถึง Dock ก็

System Preferrence -> Dock -> ตรง Automatic Hide and show Dock ให้เอาเครื่องหมายถึงออกครับ

ส่วน icon บน desktop สามารถลดขนาดได้ ด้วยการกด click ขวาที่ desktop เลือก show view option แล้วจะมีหน้าต่างขึ้นมาฮะ อันแรกเป็นการปรับ ขนาดของ icon ให้เราเลื่อนไปทางซ้ายจะเป็นการลดขนาด

kukusaguro's picture
20
ขอบคุณค๊าบบบบ ^_^

ขอบคุณค๊าบบบบ ^_^