windowns 7 ใส่หูฟังเสียงไม่ออกอะครับ nuttion88

nuttion88's picture
25
windowns 7 ลงผ่าน bootcamp ใส่หูฟังเสียงไม่ออกอะครับ

ก่อนหน้านี้ฟังได้พอมาวันนี้ เสียบไปตัวระดับเสียงก้อขึ้นนะครับ แต่ว่า

เสียงไม่ยอมออกมาอะครับแต่ลำโพง ออกนะครับ

พอกลับไปใช้แมค เสียงก้อฟังได้หมดครับ ทั้งลำโพง แต่หูฟัง

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไง รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับผม

minemind's picture
3876
update apple software

update apple software น่าจะหายครับ

25
อัพเดทแล้วครับแต่เสียงยังไม่อ

อัพเดทแล้วครับแต่เสียงยังไม่ออกเลยครับ ในวินโด้ อะครับ

ทำไงดีครับผม

GodSky's picture
27
sound เป็นของเรวเท๊กเปล่าครับ

sound เป็นของเรวเท๊กเปล่าครับ มันชอบให้เข้าไปปรับในโปรแกรม ว่าให้ออกลำโพงอย่างเดียว เสียบหูฟังไม่ออกอะไรแบบนี้อะครับ ลองปรับในโปรแกรมของซาวนั้น ๆ ดูครับ ประมาณ ติ๊ก ถูกผิดลอง ๆ ไปอะครับ

25
ตรงนั้นผมปรับละเอียดทุกจุดแล้

ตรงนั้นผมปรับละเอียดทุกจุดแล้วนะ มันขึ้นมามีเสียง แต่เสียงไม่ออกเนี่ยจิ

BEAR_Pink's picture
234
ท่าเปิดเครื่องมาแล้วเข้าฝั่งว

ท่าเปิดเครื่องมาแล้วเข้าฝั่งวินโดยเลย เสียงมันจะออก
หนูลง xp เปิดยังไงมันก็ไม่มีเสียงอะคะ ไม่รู้มีคนอื่นเป็นหรือเปล่า

แต่พอเปิดฝั่งแมคแล้วใช้โปรแกรม vmware fusion เปิด window มันจะมีเสียงค่ะ
ลองใช้ดูนะคะ แบบนี้มีเสียง

minemind's picture
3876
จนด้วยเกล้าแล้วจริงๆ

ถ้าเป็น macbook early 2010 ลงไป กด update apple software ก็หายแล้วนะครับ เพราะเพื่อนผมก็ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกัน

25
อัพเดท

อัพเดท แล้วนะครับก้อ

ในตรงของแมค แต่มันไม่หายเนี่ยจิ อิอิ

toffykapook's picture
248
ลง bootcamp จากในแผ่นป่าวครับ

ถ้าลงแล้ว ลองไปโหลดตัวอัพเดทจากในเว็บมา ที่เป็น version 3.1 จากนั้นกดอัพเดท apple update software อีกทีเพราะผมเคยเป็น ทำตามนี้แล้วหาย

nene122620@hotmail.com's picture
327
ของผมเป็นแต่ไมค์โครฆฟนท่ีใช้ไ

ของผมเป็นแต่ไมค์โครฆฟนท่ีใช้ไม่ได้แต่พอใช้แบบusbแล้วได้เลย

iam_ojo@hotmail.com's picture
30
ผมก็เจอปัญหานี้ครับ

ผมก็เจอปัญหานี้ครับ ไม่ทราบว่าท่านใดมีวิธีแก้บ้าง
ขอดันกระทู้หน่อยนะคับ
ผมใช้
- windows 7 64 bit
- bootcamp 4.0

เสียงไม่ออกหูฟัง อย่างอื่นปรกติหมด และในฝั่งของ mac 10.7.4 ก็ปรกติเช่นกันครับ
อัพเดททุกอย่างหมดแล้ววว