ผมลง bootscamp แล้ว แต่ว่า ผมอยากเปิด Mac ด้วย paralla แต่มันไม่boot windows ครับ

bugbunny's picture
66
ผมลง bootscamp แล้ว แต่ว่า

ผมอยากเปิด OS Mac ด้วย paralla

แต่มันไม่ ปิดเครื่อง boot windows ครับ

ช่วยที่ครับทำไง มันขึ้นว่างี้ครับ

AttachmentSize
Screen_shot_2553-11-06_at_0.45.15.png50.86 KB
66
รออๆ ครับ ช่วยหน่อยน่า น้ะ

รออๆ ครับ ช่วยหน่อยน่า น้ะ

pippo's picture
2469
ลง

Windows ใน Parallels Desktop แยกกันไปเลยไม๊

od2504's picture
1077
หากตัดสินใจเลือกอย่างใดอย่างห

หากตัดสินใจเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ระหว่าง boot camp หรือ parallel จะดีกว่าไหมเอ่ย 

66
ไม่อยากแยกกัน เพราะว่า

ไม่อยากแยกกัน เพราะว่า เปลื่องเนิ้อที่

พอมีวิธทำให้ เปิดได้ทั้งสองแบบได้ไหมครับ

1077
ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจผิดหรือเปล

ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจผิดหรือเปล่าว่า คำตอบของ bootcamp คืือการให้ Windows สามารถวิ่งบน Mac ได้ ซึ่งเป็นคำตอบเดียวกันกับการใช้ Parallel หากเป็นเช่นนั้น การมีทั้ง bootcamp และ parallel จะทำให้เสียทรัพยากรไปเปล่าๆ กระมังครับ 

minemind's picture
3876
จากใจ

คือผม งง ว่าเจ้าของกระทู้จะทำอะไร ต้องการอะไร และทำอะไรไปแล้วบ้าง

1077
หนุ่ม minemind หล่อสุดเลยครับ

หนุ่ม minemind หล่อสุดเลยครับ แจ่ม  

3876
คือผมงงฮะ

คือผมงงฮะ อาจารย์

พยายามอ่านทำความเข้าใจแล้ว ก็ยังไม่เข้าใจ

Jpung's picture
59
ไม่มั้นใจว่าเข้าใจถูกไหมอะ...

ไม่มั้นใจว่าเข้าใจถูกไหมอะ...คือ จขกท
ลง Bootscamp แล้ว แต่ก็อยากเปิด OsX ด้วย
เลยจะเรียกใช้ Winใน Bootscamp จาก Parallel เพื่อจะได้ไม่ต้องสับเปลี่ยนไปมาระหว่าง Macกะ win
แต่บังเอิญทำแล้ว Parallel ไม่ยอมบูธ

ผมเข้าใจถูกป่าว เห่อๆๆ

ขอถามจขกท ใช้ Parallel เวอร์ชั่นอะไรครับ

pippo's picture
2469
ผมก็

เข้าใจประมาณนี้ครับ เลยแนะนำให้ลงแยก เพราะเคยพบปัญหาหลังจากเปิด windows ด้วย Parallels แล้วไม่สามารถเข้า windows ทาง boot camp ได้แบบปกติ ต้องเข้าแบบ safe mode ประจำ

3876
อ๋อ เข้าใจแล้วฮะ

พึ่งรู้นะครับว่า

Parallels สามารถเรียก boost Windows ที่สร้างจาก bootcamp ได้ด้วย

1077
หนุ่ม Bugbunny กลับมาเถิด

หนุ่ม Bugbunny กลับมาเถิด ทุกคนให้อภัยแล้ว ยิ้มปากกว้าง

66
5555 คือผมเข้าใจแล้วว่า คง

5555

คือผมเข้าใจแล้วว่า คง ยากที่จะ ทำ แบบนี้

เอาเป็นว่า การที่ จะ ลง bootcamp เนี้ย ทำให้ เปิด pallaral ไม่ได้ ใช่ไหม

ถ้าจะเปิด ได้ต้อง ลง windowsอีกลอบ จริงป่าวครับ

ซึ่งเป็นการเปลื่อง เนื้อที่มาก

ซึ่งตอนนี้เนี้ยเครื่องผมอะ ลง bootcamp win7 และ parallel แล้ว นั้น

แล้วเวลาเปิด parallel มันมีชขื่อ ขึ้นว่า bootcamp แต่เข้าไปไม่ได้ครับ

คินที่ผมอยากทำ งาน พร้อมกัน สองอย่าง mac parallel เนี้ย คือ อยากทำงาน โปรแกรม บางอย่างที่ mac เล่นไม่ได้

และ โปรมแกรมบางอย่างที่ pc เล่นไม่ได้