Ben's picture
247
ขอความช่วยเหลือหลานๆหน่อยครับ

ลุงBen เพิ่งไปดาวน์โหลดแอพ ibooks แจกฟรีที่ร้าน iTunes Store มาครับ

การดาวน์โหลดสมบูรณ์ แต่ทว่าแอพ ibooks มันไปแอบอยู่ตรงไหนของเครื่องMacBook White ของลุงครับ
จะเปิดแอพ iBooks ใช้ครับ แต่หาไม่เจอครับ เศร้า ไม่เห็นมี folder อะไรของไอบุ๊คเลยบน Desktop หรือที่ My Documents เศร้า

ลุงทำอะไรพลาดไปรึเปล่าครับ

หลานๆขาดาวน์โหลดช่วยลุงนิดนึงนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าที่ช่วยสละเวลาเล่นเกมมาช่วยลุงนะครับ

AttachmentSize
ibooks-640.jpg44.8 KB
ikok's picture
10285
ตอบครับ

ตัว iBooks นี้เป็น application บน iOS ครับ (iPhone/iPod/iPad) ที่ต้องทำการใช้งานบนอุปกรณ์ iOS ครับ

ถ้าคุณลุงเบนมี iPhone ลองเปิด iTunes แล้ว sync ตามปรกตินะครับ ตัว iBooks app น่าจะแสดงในหน้า App บน iTunes หรือใน home screen บน iPhone ครับ

247
ขอบคุุณหลาน ikok มากครับ

synchronize กับ iPhone เรียบร้อยแล้วครับ
ใช้ได้แล้วครับคุณหลานikok
ขอบคุณมากๆคร้าบ

=======================================

หมายเหตุ ต่ะแรกนึกว่าจะใช้ application iBooks อันนี้ไว้อ่านหนังสือบน MacBook White ครับ
เพิ่งทราบจากหลานikok ว่าจำกัดใช้บนไอโฟน ไอพอด ไอแพด เท่านั้นครับ

ikok's picture
10285
ยินดีครับลุงเบน

เขาใช้เปิด + เก็บไฟล์ PDF ได้ด้วยนะครับ ถ้าลุงเบนได้อีเมล์ที่เป็น PDF ตอนเปิดเขาจะมีให้เลือกว่าจะเปิดใน email app หรือว่าใน iBooks ครับ ถ้าลุงเบนเลือกเปิดใน iBooks เขาก็จะโหลดมาเก็บไว้ในชั้นของ iBooks (ตรงหน้า PDF ) ครับ

rsakchai's picture
396
สนใจสามก๊กไหมครับ

ผมมีฉบับการ์ตูนกับฉบับคนขายชาติมาแนะนำ

247
ขอบคุุณมากครับคุณrsakchai

เด๋วรอไอแพดก่อนดีกว่าครับ
จอใหญ่ดี อ่านหนังสือสะดวกกว่าไอโฟนเยอะครับ
ขอบคุณมากกกกคร้าบ

247
เจอออออ แล้วครับ

ไม่ต้องช่วยลุงแล้วคร้าบบบบ
ไอคอน iBooks ไปอยู่ที่ Applications ของ iTunes ครับ
ขอบคุณคร้าบ