เล่น safari ช้ามากเลย

jugrapun's picture
8
ทำยังไงครับที่จะทำให้เล่นเน็ท safari  บางครั้งก็เร็วแต่บางครั้งช้ามาก ส่วนใหญ่ช้า แต่ใช้อินเตอร์เน็ท ของ PC ก็เร็วปกตินะ ใช้ 3BB เลยอะยังช้า
เป้นเพราะอะไรครับ ต้องปรับตรงไหนเปล่าครับ ช่วยบอกที

nickoe's picture
4320
อืม

เวบที่เป็น flash รึเปล่าครับ
ถ้ามี flash เยอะๆ safari เองจะโหลดช้าหน่อยครับ

jugrapun's picture
8
xx

ถ้าเป็นเวบที่ไม่มีละครับ แล้วมีวิธีเร่งความเร็วหรือเปล่า ทำไมถึงมีแฟลชแล้วจะช้ากว่าปกติละครับ

nickoe's picture
4320
จริงๆ

ปัจจัยตรงนี้มันเยอะนะครับ
ตั้งแต่ ISP ไปจนถึงวิธีที่เขียนเวบขึ้นมา
บางเวบต่าง ISP กันเร็วไม่เท่ากันก็มี

minemind's picture
3876
มันมีหลายปัจจัยฮะ เกี่ยวกับ

มันมีหลายปัจจัยฮะ

เกี่ยวกับ ISP ด้วย การ set DNS หรือการ set bandwidth ของ router
ส่วนที่เกี่ยวข้องอีกก็พวก cookie

toffykapook's picture
248
cookie ไหนครับพี่ต่าย

minemind's picture
3876
คนที่คุณก็รู้ว่าใคร

อย่าเล่นกะ "เทพอินดี้นะฮ๊าฟ"

toffykapook's picture
248
พวก"cookie"

มีมากกว่า 1 คน !!!

Cybernet's picture
399
ลองเปรียบเทียบกับ browser อื่นๆดูครับ

ว่าในเวลาไล่ๆเลี่ยกันเข้า web ได้ความเร็วต่างกันมากหรือไม่ครับ อย่าลืม clear cache ก่อนทดสอบด้วยนะครับ