(ผู้รู้ ช่วยหนูที) iPod Touch ไม่รู้เป็นอะไร ไม่ตอบสนองเมื่อกดบน Touch Screen

maruf_ih@hotmail.com's picture
23
เรื่องของเรื่องก็คือ iPod Touch ของผม (รุ่นเเรกๆสุดเลย) เพิ่งซื้อมาไม่นาน เครื่องเดี้ยง (ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน) คือ กดบน Touch Screen มันไม่มีปฎิกริยาตอบสนองเลย ทำให้เวลาเปิดเครื่องเเล้ว มันก็เเสดงว่า Slide for unlock เเต่พอเราเลื่อนๆๆๆ กี่ที กี่ที ก็ไม่ติด ก็ลองกดปุ่มเพิ่ม ลด เสีอง ข้างๆ มันก็เเสดงออกมา เเต่สั่งให้มันทำงานด้วยการกดบนหน้าจอ ยังไงมันก็ไม่ติด

ขอถามผู้รู้ช่วยบอกผมหน่อยครับว่า จะเเก้ยังไงดี (หรือว่าต้องไป AppleCare อย่างเดียว)
เเล้วถ้าเเก้เเล้ว ราคาประมาณเท่าไร

ขอบคุณมากๆ ครับ

AttachmentSize
naked-case-ipod-touch.jpg18.99 KB
nene122620@hotmail.com's picture
327
ใจเย็นๆครับipod

ใจเย็นๆครับipod touchเครื่องนี้คูณซ้ือสองร๊มือหน่ึงครับ

nene122620@hotmail.com's picture
327
เพราะรุ่นนี้ไม่น่าจะมีมือหน่ึ

เพราะรุ่นนี้ไม่น่าจะมีมือหน่ึงขายแล้วประกันก็น่าจะตมดแล้วลองส่งistudioดู
ราคาก่อนว่าเปนท่ีอะไร

minemind's picture
3876
censor ของ touch screen

censor ของ touch screen อาจจะมีปัญหาครับ ต้องส่งซ่อมอย่างเดียว ราคาเปลี่ยนน่าจะแพงอยู่เหมือนกัน

maruf_ih@hotmail.com's picture
23
ที่จริง

ที่จริงเครื่องซื้อมาเป็นของมือหนึ่งนะครับ เเต่ไม่ได้ใช้งานมานาน
สรุปว่า ตอนนี้ iPod Touch ของผมก็เป็นเศษเหล็กดีดีนี่เอง เพราะจะซ่อมก็เเพง(ซื้อใหม่ดีกว่า) พอจะซื้อใหม่ก็ไม่มีตัง เฮ้ออ

ยังไงก็ขอขอบคุณทุกๆ ความเห็นนะครับ

3876
ลองสอบถามตามร้านข้างนอก หรือ istudio ดูก่อน

เรื่องราคานี่ คงต้องคุยกะร้านดูก่อนน่ะครับ เพราะไม่ทราบว่าเท่าไหร่เหมือนกัน แต่คิดว่าน่าจะเป็นพัน

nickoe's picture
4320
ผมว่า

ไปร้านที่ซ่อม iPod ตามมาบุญครองหรือพันทิพย์
น่าจะพอช่วยได้ครับ

23
Thanks for all shared opinion

(อื้ม น่าจะลองไปถามที่ มาบุญครองหรือพันทิพย์ ดู เเต่น่าเชื่อถือใหมนะ)

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับทุกๆคำเเนะนำดีดีครับ

od2504's picture
1077
ผมเคยเป็นอาการนี้ ลองกดปุ่ม

ผมเคยเป็นอาการนี้
ลองกดปุ่ม home ค้างไว้ 4-5 วินาที หรือปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่
อีกกรณีที่ช่างแนะนำไว้คือ ให้ charge battery ให้เต็มก่อนเปิดเครื่องใหม่ครับ

23
ลองเเล้วครับ เเต่ก็ยังไม่หาย

ลองเเล้วครับ เเต่ก็ยังไม่หาย เคสผมน่าจะอาการหนัก

4320
แนะนำว่า

ไปที่ศูนย์ ถามเรื่อง exchange program ครับ
ไม่ก็เปลี่ยนรุ่นไปเลย

23
exchange program คืออะไรครับ

exchange program คืออะไรครับ

4320
ก็

เอาเครื่องเก่าไปแลกเครื่องอะไหล่ที่เหมือนใหม่ โดยมีค่าใช้จ่ายแล้วแต่รุ่นครับ

23
exchange program

อื้มม อย่างนี้ก็มีด้วย เเล้วส่วนข้อกำหนดเกี่ยวกับราคาหละครับ ?

3876
สอบถามทางร้านเลยครับ

สอบถามทางร้านเลยครับ แต่ละรุ่นราคาไม่เท่ากัน