macbook pro 13 เปลี่ยน unibody ราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ

dolilith's picture
24
อยากทราบราคาดูอะครับ มีใครเคยเปลี่ยน หรือ พอทราบราคาคร่าวๆๆมะครับ ขอบคุณครับ

24
อะ เปลี่ยนไม่ได้หรอ

อะ เปลี่ยนไม่ได้หรอ

Continental.max@gmail.com's picture
130
http://www.usedmacmarket.com/

http://www.usedmacmarket.com/parts/

ถ้าถือว่าเป็นการโฆษณาลบได้เลยนะครับ มีความสุข

nickoe's picture
4320
หทายถึง

เอาเครื่องเก่าไปแลกเครื่องใหม่
หรือเปลี่ยนอะไหล่ของ body ครับ

24
วันนี้ไป แอปเปิ้ลแคร์ ที่

วันนี้ไป แอปเปิ้ลแคร์ ที่ สยามดิสมาครับ พอดีเครื่องมีปัญหาฝาท้ายด้านซ้ายมันก๋องแก้งปิดไม่สนิท
เลยส่งศูนย์ดู เลยลองสอบถามราคา unibody ส่วน ตรงกลาง ราคาประมาณ 10000บาท+ ส่วนฝาปิดปามาน 4000 บาท คับ
**โทไปถามตามเรื่อง ช่างบอกยืนเรื่องไป แอปเปิ้ล เพื่อขอเปลี่ยน ฝาแบทใหม่อ่างับ แต่ช่างบอกจะไม่มี ซีเรียลตัวเครื่อง ติดอยู่ แต่จะติดสติ้กเกอร์แทนอะ คับ ภาวนาให้ยื่นเรื่องสำเร็จ ><"

nene122620@hotmail.com's picture
327
โฮ10000

โฮ10000

24
ช่าย

ช่าย เจ้าพนักงานยังไม่แน่นำให้เปลี่ยนเลยครับ +0+

4320
โห

ราคาไม่ใช่เล่นเลย
แต่มันเป็น aluminium ขึ้นรูปด้วยความละเอียดสูง
ต้นทุนก็คงสูงครับ

ขอถามหน่อยว่ามันเกิดขึ้นได้ยังไงครับ

ป.ล.ที่คุณไปเค้าไม่เรียก apple care นะครับ เค้าเรียก mac center
apple care คือการซื้อประกันต่อให้กับ mac หรือ iPod นะครับ
อย่าใช้ผิด เดี๋ยวจะมีการสับสนได้ มีเคสที่นึกว่าประกันปีแรกเป็น apple care
ก็มีมาแล้วครับ

24
เพิ่งสัเกตอะคับ ว่า

เพิ่งสัเกตอะคับ ว่า ฝาปิดใต้เครื่องด้านนึงมันดูหลวมๆ กดลงไปมีเสียงกึงๆ เหมือนไม่สนิท ตอนแรกนึกว่า น้อตหลวมหรือป่าว เลย ส่งเข้า ศูนย์ ดู กะให้ช่างทำให้เน่นให้ สรุปว่าไม่ใช่คับ โทไปถามอีกทีช่างบอกว่าลองแกะมาใส่อีกเครื่องก็เป็นเหมือนกันเลยสรุปว่า ฝาล่างมันคงไม่สมประกอบ เบี้ยวไปข้าง -0-
ทางนั้นจะส่งยื่นเรื่อง ไป apple ขอเปลี่ยน ฝาตัวใหม่
ผมคงต้องลุ้นว่าจาได้ป่าว แงๆ

4320
เอาล่ะ

ทีนี้มาว่ากันต่อว่า ยังมีประกันรึเปล่าครับ

24
apple ส่งฝาใหม่มาให้ละคับ

apple ส่งฝาใหม่มาให้ละคับ รอปามานพุ่งนี้ น่าจาได้ มั้งคับ
เห็นเืพื่อนบอกว่า แค่ฝาเบี้ยวไม่มาตราฐานของเลคมเครื่องใหม่ได้หรอคับ? แอบใจแป้ว

4320
คืองี้ครับ

ถ้ามันเป็นผลมาจากการผลิต ไม่ใช่ฝีมือเราไปทำเอง
ก็เคลมได้ครับ

24
อ่า สงสัยไม่ทันละ

อ่า สงสัยไม่ทันละ ได้มาแค่ฝาใหม่ ++0++