ถามเกี่ยวกับลงทะเบียน apple care ครับ

COBHC's picture
72
มันจะมีขั้นตอนนึงที่ต้องใส่รายละเอียดวันซื้อเครื่องว่าซื้อวันที่เท่าไหร่ ซึ่งต้องดูตามใบเสร็จ แต่ที่นี่ใบเสร็จผมมันหายไปแล้วน่ะครับ - -

ไม่ทราบว่าวันที่ซื้อเครื่องคือวันวันเดียวกับที่ประกันหมดหรือไม่ครับ ของผมหมดวันที่ 28 นี้แล้วครับ

minemind's picture
3876
บางทีก็ไม่ตรงครับ

บางทีก็ไม่ตรงครับ แต่ถ้ามีใบเสร็จ เค้ามารถ update ให้ตรงกับวันที่ซื้อในใบเสร็จได้ครับ

อย่างเครื่องผมซื้อมาวันที่ 31 ธ.ค. แต่ประกันหมดวันที่ 24 ธ.ค. ผมต้องเอาใบเสร็จไป update กับร้านเพื่อให้วันหมดประกันตรงกัน (เพราะตอนนั้นผมได้เงินจากพี่ชายวันสิ้นปีพอดี จึงจำเป็น)

COBHC's picture
72
แล้วของผมหายไปแล้ว

ของผมหายไปแล้วทำยังไงดีอะครับ

giggapoo's picture
3
พอจะจำเดือนที่ซื้อมาได้ปะครับ

ถ้าจำเดือนได้ก็ลองไล่วันที่ดูนะครับ ถ้าถูกมันก็จะโชว์ให้เห็น ให้ไวนะครับเดี๋ยวไม่ทัน โชคดีวันคริสมาสครับ