สอบถามเรื่อง วิธีการปรับให้สีที่หน้าจอโปรเจกเตอร์หรือจอแอลซีดี ตรงหรือใกล้เคียงกับหน้าจอเครื่องแม็คมากที่สุด

kaixinmac's picture
18
เรียนผู้รู้ครับ

ผมมีปัญหาเรื่องความแตกต่างหน้าจอสี เวลาที่ไปเชื่อมต่อกับจอต่างๆ เพื่อนำเสนองาน สีเพี๊ยนมากครับ เข้มจนอ่านยาก และไม่สดใสเหมือนจอแม็คเลย

ท่านใดรู้วิธีการ แนะนำด้วยครับ

ขอบพระคุณมากครับ

nickoe's picture
4320
เอ่อ...

จะ calibrate เครื่อง projector
เตรียมเสียเงินหลักหมื่นได้เลยครับ
จอ lcd TV ธรรมดาก็ calibrate ไม่ได้อยู่แล้ว
ต้องตั้งค่าสีเอาเอาให้ถูกใจครับ

ikok's picture
10285
ปรับเอาครับ

จะนำไปใช้กับเครื่องไหน หรือ lcd อะไร ก็ปรับเอาเป็นกรณีไปครับ