จะใช้โปรแกรมอะไรใส่เสียงลงไปใน File WMV ได้คะ

ThePianistPari's picture
1
คือมีไฟล์ WMV แล้วจะใส่เสียงลงไป พออัดเสียงใน QuickTime มันก็จะแยกภาพวิดิโอกับเสียงอ่ะค่ะ
มีวิธีไหนที่จะรวมไฟล์กันได้ หรือว่า มีโปรแกรมอะไรที่ช่วยได้บ้างคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่า

pippo's picture
2469
ตามนี้ครับ

Basic ใช้ง่าย ราคาเบาๆ ก็ iMovie
Pro ขึ้นมาหน่อยก็ Final Cut Express
Pro มากๆ ก็ Final Cut Pro / Adobe Premiere Pro

App. ทั้ง 3 - 4 ตัวนี้สามารถเอาไฟล์เสียง / ภาพนิ่ง / วิดีโอ มาตัดต่อกันแล้ว Export ออกมาเป็นไฟล์ที่รวมทั้งภาพและเสียงอีกทีครับ