สอบถามเรื่องการติดตั้ง Windows ผ่าน Boot camp ครับ

i_im-ma_te-rial@live.com's picture
12
อยากจะทราบว่า
หลังจากที่แบ่งพาทิชั่นแล้ว ที่บอกให้ใส่แผ่นวินโด้แล้วกด สต๊าดอินสตอร์
คือผมใช้วินโด้7อัลติเมจนะครับ
พอสักพักเครื่องก็บูทแล้วก็หน้าจอดำ สักพักก็ขึ้นว่า
No bootable device -- insert boot disk and press any key
มันคืออะไรครับ
แผ่นที่ผมใช้ ไลท์มาจากการโหลดทางบิทอะครับ
ยังไงผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ถ้าผิดห้องต้องขออภัยด้วยครับ พอดีมือใหม่ ^^"

pippo's picture
2469
อ้าวๆ...

บอกแล้วว่าควรใช้แผ่นลิขสิทธิ์
ที่ mmm นี่เค้าไม่สนับสนุนการละเมิดลิขสิทธิ์นะครับ
กระทู้นี้อาจโดน Lock นะครับ

ikok's picture
10285
^^

ตามคุณ pippo เลยครับ

ไฟล์ที่โหลดมาอาจจะขาดไฟล์สำคัญบางตัวไปที่จำเป็นต้องใช้ในการติดตั้งครับ

ซื้อของแท้เลยครับ

i_im-ma_te-rial@live.com's picture
12
ขอบคุณครับ จะลองดูใหม่นะครับ

ขอบคุณครับ
จะลองดูใหม่นะครับ