ถามถึง Thai keyboard หน่อยครับ

sint's picture
20
ผมเพิ่งได้เครื่อง new macbook จาก usa อยากเปลี่ยน keyboard ที่มีภาษาไทย ไม่ทราบแถวๆ istudio มีไหมครับ ราคาประมาณเท่าไร
ขอถามเพิ่มอีกเรื่องครับ บางครั้งผมจำเป็นต้องต่อ modem แบบธรรมดา ไม่ทราบบ้านเรามี USB Modem จำหน่ายบ้างหรือเปล่า ครับ

ikok's picture
10285
คือ....

เรื่องนี้น่าจะลองโทรไปถามได้จากในเวปขายแมคหลาย ๆ เจ้าในบ้านเรานะครับ =)

ไม่ทราบว่าได้ลองโทรติดต่อไปบ้างหรือยังครับ?

20
ขอบคุณครับ จะลองไปถามที่ศูนย์

ขอบคุณครับ
จะลองไปถามที่ศูนย์ใกล้ๆ บ้านดูอีกทีครับ คือยังพิมพ์ไทยแบบ จิ้มๆๆ ครับ

ikok's picture
10285
^^

ขอโทษทีครับ ผมไม่ทราบราคาอุปกรณ์ในประเทศไทย เลยไม่มีข้อมูลตรงนี้ครับ =)

20
ไม่เป็นไรครับ

ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวติดต่อเพือนที่ USA ให้ส่งมาให้ก็ได้ครับ แต่คงรอหลายวันหน่อย