ซาฟารีเปิดเว็บไม่โชว์รูปครับ

HeartBreaker's picture
2
ปัญหาของผมคือ ซาฟารีเวลาเปิดเข้าใช้งานเว็บ จะช้าและบางทีก็จะโหลดรูปไม่ขึ้น ขึ้นมาแต่ตัวหนังสือเปล่าๆเลย...
ตอนแรกนึกว่าเป็นที่เน็ต TOT โทรไปโวยใหญ่ เพราะช่วงนั้นเน็ตหลุดบ่อยมาก แต่ช่วงหลังมาสังเกตุว่าเน็ตก็ไม่หลุดแล้ว
แต่ซาฟารี ยังมีอาการแบบเดิมอีก... เลยลองไปโหลด CHROME มาใช้ ปรากฏว่าไม่มีปัญหาเลย...
จึงน่าจะพอสรุปได้ว่าปัญหาไม่น่าเกิดที่เน็ต หรือการตั้งค่าใดๆ
ปัญหาน่าจะมาจากตัวซาฟารี อยากให้ผู้รู้ช่วยทีครับ...
ปล. ถ้าเปิดสองตัวพร้อมกัน (ซาฟารี กับ CHROME) ตัว CHROME ก็จะติดโรคจากซาฟารีมาด้วยครับ...
มีรูปนะครับ

AttachmentSize
1.jpg50.75 KB
HeartBreaker's picture
2
ลืมบอกครับ

ลืมบอกครับ เพิ่งซื้อเครื่องมาใหม่เลย...

Nu-eMMa's picture
1837
อิอิ

เคยเป่นค่ะ ไปที่ีนี้ค่ะ สังเกตุ ตรง ที่ ติ้กถูกนะค่ะ ^-^

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

โอ้วววววว..เด็ดขาดในขั้นตอนเดียว....แหล่มเลย