ตรวจลิขสิทธิ์ไหม

PS's picture
80
เห็นบอกกันว่าถ้าไปเมืองนอก อาจถูกตรวจพวกละเมิดลิขสิทธิ์ เช่น กระเป๋าแบรนด์เนม หรือ โดนตรวจโน้ตบุ้คเพื่อดูพวกโปรแกรมคอมพ์ ขอถามนิดหน่อยครับว่าแล้ว ipod touch จะโดนตรวจไหมครับ อย่าง mp3 ที่โหลดทางเว็บครับ

ikok's picture
10285
คิดว่าไม่ครับ

ถ้าเป็นกรณีที่เป็นเครื่องส่วนตัวและเพลงมีอยู่ในเครื่องเราตั้งแต่ในประเทศไทยอยู่แล้ว และเราไปอยู่ต่างประเทศไม่กี่วัน เป็นเรื่องที่เขาไม่น่าจะทำการตรวจในทางปฎิบัติครับ เพราะเสียเวลา และเขาจะมาค้นเครื่องส่วนตัวของเรามันต้องทำเรื่องวุ่นวายมากในทางปฎิบัติ

ไม่เหมือนกับกระเป๋าปลอม ที่แค่เห็นก็รู้ หรือไม่ก็ขอจับดูตำหนิเพื่อระบุชัดนิดหน่อยแบบเสียเวลาไม่กี่วินาทีครับ

แต่ถ้าคุณไปโหลดเพลงผีในต่างประเทศ นั่นเป็นอีกเรื่องหนึ่ง ที่คุณอาจจะโดนเดือน หรือเรื่องยาวกว่านั้นได้ครับ

PS's picture
80
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ ยิ้มปากกว้าง