siegheart's picture
7
ขอสอบถามหน่อยครับว่า เวลาเราใช้เครื่องจน battery ใกล้จะหมดเหลือกี่ Percent เหรอครับมันถึงจะเตือน แล้วถ้าเครื่องไม่มีการเตือนจะสามารถ set ตรงไหนที่ทำให้เตือนได้หรือเปล่าครับ?

minemind's picture
3876
shareware

ถ้าลง istat pro จะมี feature sencond warn ของ battery ครับ

มันก็ช่วยได้ในระดับนึง ถ้าแบตเสื่อมจนเก็บประจุไม่ได้แล้ว ตรงนี้ก็ไม่ช่วยเหมือกันครับ

aeiou's picture
18
ที่ผมใช้อยู่ไม่ว่าจะเป็น mac

ที่ผมใช้อยู่ไม่ว่าจะเป็น mac air หรือ iphone ต่ำกว่า 20% มันจะเตือนครับ ส่วนการเซทไม่ทราบจรืงๆเพราะมันเตือนโดยอัตโนมัติ