อยากจะลง windows อ่ะครับ แต่ว่า

zkieal's picture
8
แต่ว่า อ่านวิธีลงเกือบทั้งหมดต้องใช้แผ่น OS X ที่ติดมากับเครื่องด้วย
แต่ว่า ไม่ได้เอาแผ่นกลับมาอ่ะครับ ง่ายๆคือ ไม่มีแผ่น ทำยังไงได้บ้างอ่ะครับ?
เช่น ซื้อแผ่น OS X ตามฟอร์จูน มาลงได้ป่ะครับ เพราะกลัวลง Windowsไป
แล้วจะมีปัญหาเรื่องไดร์เวอร์อ่ะครับ

ผมใช้ MBP MID2010 13"

nickoe's picture
4320
อ่า

แล้วแผ่นมันไปไหนเหรอครับ

osx snow leopard แผ่นแท้
พันกว่าบาทเองนะครับ

8
พอดีว่ากลับมาเมืองไทย

พอดีว่ากลับมาเมืองไทย หิ้วมาแต่เครื่องอ่ะครับ ไม่ได้เอาแผ่นมาด้วยอ่ะครับ

ถ้าอย่างนั้น ผมซื้อแผ่นแท้มาใหม่ และลงได้เลยใช่ป่ะครับ??

ikok's picture
10285
ใช่ครับ

ซื้อแผ่น 10.6 ที่ขายอยู่ใน iStudio มาใช้ได้เลยครับ

prolang's picture
116
ถ้าจะเอาแค่ driver

หาโหลดเอาจากเวบ Apple ก็ได้มั้งครับ
หรือไม่ก็หายืมจากเพื่อนที่ใช้แมคเหมือนกัน มีความสุข

8
ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ สรุปไปซ

ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ
สรุปไปซื้อมาแล้วครับ
พอดีน้องสาว ใช้ตัว 10.5 อยู่
เลยเด่วจะให้น้องสาวเอาไปลงแทน

ikok's picture
10285
ผมคิดว่า

ซื้อใหม่เลยดีกว่าครับ เพราะว่าตัว 10.5 ไม่น่าจะมาหรือรองรับกับ bootcamp ล่าสุดที่อัพเดทให้รับกับ win 7 ในปัจจุบันนะครับ

ที่รองรับจะเป็นของ 10.6 ครับ (ตัว installation guide เขาก็บอกเอาไว้ว่าให้มีแผ่นที่เป็น 10.6 นะครับ)

8
ลง windows

ลง windows เสร็จเรียบร้อยละครับ ขอบคุณมากเลยครับ
สรุปก็ซื้อแผ่นใหม่เลย ^^"