คือใช้ imac แล้วเครื่องค้างบ่อย

pete233's picture
5
คือว่า ไม่ทราวว่าเครื่องผมเป็นอะไรครับ

ผมใช้งานก็ safari เปิดดูเวป เล่น msn ออนskype ไปด้วย

นอกนั้นก็ไม่ได้ใช้อะไร ใช้ safari ดู youtube

คือปัญหาคือ ทำไมมันค้างอะครับ บ่อยจังเลย

พอจะมีวิธีแก้อะไรไหม หรืออาการค้างเนี่ย เกี่ยวกับการลง windows ที่ผมลงไป

มันมีส่วนเกี่ยวกันไหมครับ ช่วยบอกหน่อยและอยากรู้วิธีแก้อะครับว่าแก้ไขได้ยังไงบ้าง

ผมใช้ imac ตัวใหม่ตัว i3 อะครับซึ้งจริงๆมันไม่ควรน่าจะค้างขนาดนี้นะครับเพราะเปิด

แค่ไม่กี่โปรแกรมเอง

ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

pippo's picture
2469
ทดลอง

ติดตั้ง OS X ใหม่ (clean install) แล้วลองใช้งานดู ถ้ายังมีปัญหาเดิมอยู่ ปัญหาอาจเกิดจาก HDD

อย่าลืม backup ข้อมูลทั้งหมดในเครื่องก่อนนะครับ