ใส่แผ่น DVD แล้วเด้งออก

PunarcheR's picture
3
ใส่แผ่น DVD แล้วเด้งออกครับ

เป็นทุกแผ่น

มีข้อมูล ไม่มีข้อมูล แผ่นแท้ แผ่นไม่แท้ DVD VCD

พอใส่เข้าไปซักพักมันก็เด้งออกมาครับ

ทำยังไงดีครับ

pippo's picture
2469
ปัญหา

น่าจะเป็นที่ Hardware เพราะใส่แผ่นทุกแผ่น หลายยี่ห้อก็เป็น สมควรยกไปหาหมอ (ช่าง) นะครับ

nickoe's picture
4320
อ่ะ

ถ้าเป็นทุกแผ่น ถึงเวลาหาช่างแล้วครับ

3
applecare???

คือเครื่องผม macbook pro 15' ยังมี applecare อยู่
เค้าจะรับซ่อม(แบบฟรี)ให้หรือป่าวครับ???

minemind's picture
3876
ยกไปเลย

ถ้าเครื่องยังมีประกันเหลืออยู่ ก็ฟรีครับ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ถ้า ไม่เหลือประกัน ก็ ประมาณ 2000 ครับ ซื้อมาเปลี่ยนเอง..รึเอาแท้ ก็ 5000กว่าบาทครับ... เจ๋ง อิอิ

3
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ