save pass ยังไงอ่าคาบ และอื่นๆคราบเพิ่งได้มา

jompuark's picture
167
คือ สอบถามว่า จะ save password ยังไงอ่าคาบ

ใน safari save pass ยังไงอ่าคราบ พวก webboard

ระหว่างเล่น นี่ เสียบสายชาดค้างไว้มีผลหรือเปล่าครับ

KungVid's picture
52
ตอบ 1.

ตอบ
1. ปกติเวลาล็อกเข้าเว็บบอร์ดจะมีให้ติ๊กถูกตรงบันทึกรหัสผ่าน หรือให้อยู่ในระบบตลอดไปอ่ะครับ
2. ระหว่างใช้งานเครื่อง สามารถเสียบสายชาร์ตไว้ได้ครับ แนะนำให้ลองค้นหากระทู้เกี่ยวกับการดูแลรักษาแบตเตอรี่ดูครับ

minemind's picture
3876
มั่วฮะ

บน Safari

menu bar Safari > Preference > tab Auto Fill > คงต้องไป set Username & Password เอาในนี้มั้งครับ

แต่ถ้าใช้ Firefox หรือ Chrome ก็เป็นเหมือนปกติที่เคยใช้บน Windows ครับ