MacBook white หายครับ

Night_hahaha's picture
2

MacBook white
สูญหายพบเห็นกรุณาติดต่อ 0851186822

Part.Mc207th/a เพิ่ม ram 4gb

Serial No.450055sz8pw

เมื่อวันที่ 2 may 2011 ประมาณ 5 ทุ่ม 35 บนแท็กซ๊่นะครับ
พบเห็นรบกวนติดต่อกลับทีนะครับ

0884401112 กับ 0851186822

nickoe's picture
4320
เสียใจด้วยครับ

แจ้งความรึยังครับ
หายที่แท็กซี่ได้ลองโทรไปที่ศูนย์ของแท็กซี่รึยังครับ

KungVid's picture
52
เสียใจด้วยครับ

ต้องทำใจไว้ก่อนเลยครับ ผมก็เคยลืมมือถือไว้ ราคาก็ซื้อแมคได้เลย เข้าใจความรู้สึกครับ

hypergeo's picture
21
อยากที่จะได้คืนครับ

อยากที่จะได้คืนครับ ทำใจไว้เลยครับผม

Nu-eMMa's picture
1837
ยาก ค่ะ

ความหมายอาจจะตี ผิดไปได้นะค่ะ รณรงค์การใช้ภาษาไทยกันนะค่ะ ^-^

Nu-eMMa's picture
1837
เสียใจด้วยค่ะ

ขอให้ได้คืนนะค่ะ ถึงแหม โอกาสได้คืนจะน้อย แต่ก้อหวังว่า จะได้อย่างอื่นมาทดแทนนะค่ะ ^0^

ถ้าการสูญเสีย แต่ได้สิ่งมาตอบแทนที่ดีกว่า มันก้อคุ้มค่านะค่ะ สู้ๆจ้ะ

hundaza's picture
16
ถอย mbp นะถ้ามีโอกาส

ถอย mbp นะถ้ามีโอกาส

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ปัญหานี้ ผมก็เคยไช้หนี้ บ.ไปทีนึง..ทำที่อัดเสียงหายบนแทกซี่...แต่ทำไม ไม่มีคน ทำ เครื้องเตือนของหายขิ้นมาซะที ..แบบว่า แนวคิดแบบว่า..ทำโค๊ต.แปะ ของใว้ ..แล้วก็มีเครื่องยิงโค๊ต.. เล็กๆติดข้อมือ.. .ถ้าของห่างจาก..เครื่องยิง ซัก 2-3เมตร ก็ส่งสัณญาณเบาๆ บอก เจ้าของ อะไร แบบนี้.. มัน..น่าจะหายยากขึ้นนะ..(เป็นแค่แนวคิด เพ้อๆนะครับอย่าสนใจ.ถ้ามีก็ตงดี) อืมมมมมม..

4320
เอ่อ

ความจริงมันมีนะ ใช้หลักการเดียวกับที่กันขโมยของในห้างแหละ
แต่ไม่เป็นที่นิยม จนหายไปจากตลาดแล้ว

619
เดอิดาระ

มันอาจจะยุ่งยาก ใหญ่โต เกินไปเลยไช้ไม่สะดวก มั้งครับ...ถ้า เอามาคิด ทำใหม่.น่าจะดีนะ รึคนเรา..ชอบ วัวหายล้อมคอกมากกว่าอ่า??? อิอิ

4320
จริงๆแล้ว

แต่มีสติก็พอแล้วครับ

619
เดอิดาระ

เลี่ยงกุมาร ง่ายกว่า อิอิ..กุมาร จะได้เตือน อิอิ

Night_hahaha's picture
2
ขอบคุณทุกคนนะครับผมไปหลายที่แ

ขอบคุณทุกคนนะครับผมไปหลายที่แล้วเหมือนกันไม่ได้ข่าวเลย T.T

hypergeo's picture
21
ทำใจไว้ครับ % ที่จะได้คืนยาก

ทำใจไว้ครับ % ที่จะได้คืนยาก มากกก

KungVid's picture
52
กันของหายของญี่ปุ่น

เคยเห็นของญี่ปุ่นครับ มันจะเป็นกล่องเล็กๆติดกับตัว แล้วที่กล่องจะมีแท่งเล็กเสียบอยู่ ปลายของแท่งนี้จะผูกกับอุปกรณ์ของเรา ถ้าแท่งนี้หลุดออกจากกล่อง จะมีเสียงร้อง จำไม่ได้แล้วว่าเคยเห็นที่ไหน แต่ผมว่าอุปกรณ์ที่จะผูกติดกับแท่งนี้ต้องมีน้ำหนักพอสมควรเลย ^_^

Bluemirror's picture
56
คิดซะว่าฟาดเคราะห์

ไม่ตาย ก็หาใหม่ได้...

ไม่รู้จะปลอบยังไง แต่เห็นใจจริงๆ

ขอให้ได้คืนนะคะ

บางครั้งความหวังอันน้อยนิด

อาจเป็นจริงขึ้นมา ก็ได้ ใครจะรู้

ถ้าได้คืนแล้ว ตั้งกระทู้บอกด้วยนะคะ

pippo's picture
2469
แก้ที่ตัวเองง่ายสุดครับ

ฝึกจิตให้มีสติ อย่าใจลอย จะได้ไม่หลงลืม หัดทำสมาธิเมื่อมีโอกาส

ฝึกให้เป็นคนมีวินัย เวลาไปไหนๆ ก่อนจะลุกออกจากที่นั้นให้สำรวจข้าวของที่ติดตัวมา

หรือหันไปมอง ที่ที่เรานั่งอยู่อีกครั้ง ก่อนเดินออกจากที่นั้นไป เผื่อมีอะไรตกหล่น

ฝึกให้มีความรอบคอบ ทำให้ชินให้เป็นนิสัย จะได้ไม่เสียทรัพย์สินบ่อยๆ ครับ

ไม่ต้องหาเครื่องมืออุปกรณ์มาเตือนอะไรอีก มันเป็นการแก้ที่ปลายเหตุครับ

od2504's picture
1077
ก่อนก้าวเท้า หรือทำสิ่งใด

ก่อนก้าวเท้า หรือทำสิ่งใด ก็นึกในใจว่า "เก้าเท้าซ้ายหนอ ก้าวเท้าขวาหนอ ... มีของอะไรมาบ้างหนอ ครบแล้วหนอ" ...
การบอกตัวเองอย่างนี้อยู่ตลอดเวลา ทางพระบอกว่า "มีสติ" เป็นการควบคุมการกระทำของคนเราที่มีประสิทธิภาพมากที่สุดครับ

ส่วนของที่หายไปแล้ว หากมันจะไม่กลับมา ก็คิดเสียว่าทรัพท์นั้นมันหมดเวลาเป็นของเราแล้ว เสมือนคนที่เกิดแล้วก็ตายไป ถึงเวลาที่มันต้องไปสู่เจ้าของใหม่

ที่กล่าวเช่นนี้ มิได้ไม่เข้าใจหัวอกคนที่ของที่รักหายไป แต่เมื่อมันถึงจุดที่เราต้องยอมรับ เราก็ควรทำ เพราะสุข-ทุกข์นั้น เกิดจากเราเท่านั้น

ทำใจให้สบาย ยังมีโอกาสได้ของใหม่อีกครับ