เรื่องราคา Apple Care

tee_987@hotmail.com's picture
117
Apple Care ของ MBP 13 2010 อยู่ที่ 8,000 กว่าบาทใช้ไหมคับ ที่ช๊อปบอก 10,000 กว่าบาท งงกับราคา อีกอย่าง ตี๋ รอให้ใกล้หมด แล้วซื้อต่อประกันยังทันใช่ไหมคับ

jompuark's picture
167
ราคาไม่แน่ใจนะครับ แต่ภายใน1ป

ราคาไม่แน่ใจนะครับ

แต่ภายใน1ปี สามารถต่อประกันได้ครับ

คือ สามารถ ซื้อได้ ก่อนประกันเราหมดอ่าครับ

pippo's picture
2469
ราคา Apple Care

MacBook Pro

13" = 8,900 ฿

15", 17" = 12,700 ฿

ราคาจาก Apple Online Store ครับ

Nu-eMMa's picture
1837
ราคา ขึ้น..

หรอค่ะ เพราะเอ้มพึ่งจะต่อไปเมื่อ มีนา นี้เองค่ะ ซื้อราคานิสิตที่ช๊อป 7,200 บาท รึว่าเค้าแยกตามปีของเครื่องที่ซื้อด้วยอ่ะค่ะ

nickoe's picture
4320
เอ้า

ก็ของเรามันราคานิสิต
ราคาของพี่ pippo อ่ะถูกแล้วเอ็ม

Nu-eMMa's picture
1837
^0^

อิอิ จ้ะ ๆ

minemind's picture
3876
ราคาที่ขายบาง shop

ราคาที่ขายบาง shop ก็ไม่เท่ากันครับ

CooLMiLK SCAN's picture
152
อ่าว

อย่างงี้มันก้อแล้วแต่ shop ว่าจะขายเท่าไหร่หรอคับ ตอนแรกผมเข้าใจว่า ราคาถูกกำหนดมาแล้วจากบริษัท งี้ก้อต้อง survey กันก่อนดิคับ อิอิอิ แบร่.. แจ่ม

tee_987@hotmail.com's picture
117
อืม

ขอบคุณทุกท่าน ที่แนะนำคับ ตี๋ได้ราคา ที่ 8,900 ใช่ไหมคับ จะได้ ต่อเพิ่มอีก 2 ปี ไม่รวมแบต ใช่ไหมคับ

RelliKDoG's picture
16
เฮ่ย...ราคาขายเท่ากันทุกร้านค

เฮ่ย...ราคาขายเท่ากันทุกร้านครับข้อนี้ชัวร์

แต่บางทีพนักงานจะไม่รู้เรื่องมากกว่าว่า MBP 13 กับ 15-17 นั้นไม่เท่ากัน

พนักงานที่ไม่รู้เรื่องบางคนคิดว่า MBP นั้นใช้ตัว Apple Care ตัวหมื่นสองหมดครับ

ทำการบ้านไปเองด้วยนะครับ พนักงานมั่วก็มีเยอะ

KungVid's picture
52
กำลังคิดอยู่เหมือนกัน

คิดอยู่ว่าจะซื้อเหมือนกัน อย่างงี้ต้องเดินสำรวจตลาดก่อนซื้อ ^_^

fon.sa's picture
91
ถ้าซื้อพร้อมเครื่อง ลด10%

รู้มาว่า ที่ ร้าน ไอบิท ถ้าซื้อพร้อมเครื่องลด 10% แต่ถ้าซื้อทีหลัง ลองถามพนักงานดู เค้าอาจใจดีลดให้ 5% ค่ะ

CooLMiLK SCAN's picture
152
ใช่ครับ

ไม่ใช่แค่ที่ iBeat ครับ iStudio ก็ลด 10% เหมือนกันครับ ถ้าซื้อพร้อมเครื่อง (ในกรณีซื้อพร้อมเครื่องผมคิดว่า น่าจะลดทุกที่นะครับ ) และถ้าซื้อทีหลังเค้าลดให้ 5% ครับ

ผมซื้อพร้อมกับ MBP 2011 13" ที่ iStudio ที่พันทิพย์ ลด 10% เหลือ 8,010 ฿ ครับ แจ่ม

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ว้าววว กระทู้ เดือนที่แล้ว.....(มิน่าล่ะคนตอบบานเลย) อิอิ มีความสุข