ลง windows 7 ไม่ได้ครับ รายละเอียดด้านใน

kasuyaz's picture
3
คือพอแบ่ง partition ใน bootcamp เสร็จ พอใส่แผ่น windows 7 ไป กด start install มันก็จะบูตเครื่องใหม่ใช่ไหมครับ พอบูตเครื่องมามันกลายเป็นหน้าจอสีขาวอะครับ ไม่ยอมเข้าหน้า install window อะครับ

เคยลง windows xp ได้ แต่พอ bootcamp ออกรุ่นใหม่มา มันลงได้แต่ windows 7 อะครับ เลยต้องลง wins 7

จะทำอย่างไรดี

minemind's picture
3876
ลอง remove partition

ลอง remove partition ทิ้งไปก่อนแล้วลอง repair disk ดูก่อนแล้วค่อยแบ่ง partition เพื่อ install อีกทีนะครับ