อยากทราบวิธีเริ่มต้นเครื่อง iphone มือสองครับ

athurlouise's picture
67
คือผมได้เครื่อง iphone 3gs มาจากแฟนอีกที ทีนี้ผมอยากรู้วิธีการต่างๆ ดังนี้ครับ

1.ดึงเบอร์เก่าจากเครื่องแฟนมาเก็บไว้ใน address book ก่อนจะฟอร์แมต โดยที่มีเบอร์เพื่อนๆ ของผมอยู่ใน address book อยุ่แล้วจะทำได้มั้ยครับ(เพราะเป็นแมคของผมครับ เซฟชื่อเพื่อนเก็บไว้นานแล้ว)
2.ผมอยากเจลเบรคใหม่ทำใหม่หมดเอง อยากรู้ว่าถ้าผมจะเก็บ"โปรแกรมกับเกม"ทุกอย่างไว้ในเครื่องแมคต้องใช้โปรแกรมอะไรครับ เพราะว่า itunes มันทำไม่ได้ใช่มั้ยครับ เห็นเค้าบอกว่ามันจะลบหมดใช่มั้ยครับ

หลักๆ ก็จะมีแค่นี้ครับ ผมหาข้อมูลดูแล้วแต่ก็ยังไม่ตรงกับคำถามที่ผมเจอเลยครับ ยังไงรบกวนเพื่อนๆ ด้วยนะครับ

67
ไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ

ไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ

minemind's picture
3876
ถ้ามีคนที่รู้ ถ้าเค้าว่างเค้าก็มาตอบให้แหละครับ

ถ้าไม่รีบ ก็รอหน่อยก็ได้มั้งครับ

67
จริงๆ จะบอกว่ารีบน่ะครับ

คือผมได้เครื่องมาแล้ว เหมือนคนบ้าเห่อน่ะครับ อยากทำให้เสร็จตั้งแต่ตอนนั้นเลย แต่ก็ลองทำมาได้ส่วนหนึ่งแล้วครับ ขอบคุณครับ ที่แวะเข้ามาตอบ

fon.sa's picture
91
ได้ค่ะ

1.เบอร์โทรเก็บได้
2.ไม่รู้เหมือนกัน โดยส่วนตัวไม่ได้เจลเบรค รอคนเก่งๆมาตอบน๊า

67
ขอบคุณมากครับ

เบอร์โทรผมก็เก็บไว้เหมือนเดิมครับ แต่ตอนนี้ผมเพิ่มเบอร์จากซิมผมลงไปด้วย สับสนกันไปหมดไม่รู้เบอร์ไหนเป็นเพื่อนใคร เหอเหอ

nickoe's picture
4320
ตอบครับ

1.เท่าที่จำได้ iPhone มันเคย sync ที่เครื่องไหน
ก็ sync ได้แค่เครื่องั้น ถ้าคุณได้มาจากแฟนคุณ
คงต้องนั่งทำ contact ใหม่เองหรือหาโปรแกรมช่วยครับ
อย่าพึ่งไป sync ไม่งั้นจบเห่เลย

2.ไม่ได้ jailbreak ครับ ไม่มีข้อมูลทางนี้เลย

67

ตอนนี้ก็ได้โปรแกรมทำแล้วแต่ก็ไม่กล้าทำอย่างอื่นเพิ่มเหมือนกันครับ แหะแหะ

ichi's picture
60
contact ก็ sync กับ

• contact ก็ sync กับ googlesync ครับ ไป add จากใน app mail ได้เลย restore เสร็จค่อย sync กลับมาก็ได้
  • ส่วน app ก็ appsync ครับ ลอง google ดูมีวิธีอยู่ แต่ถ้า app ไม่เยอะก็โหลดมาลงใหม่เถอะครับ เสียเวลาครั้งเดียวต่อไปก็สบายแล้ว
67
app เยอะมากกกกกครับ

เกมเต็มไปหมดเลยครับ เลยทำให้ไม่กล้าลบครับ 5555

tee_987@hotmail.com's picture
117
ถ้าจะ

เจล app ที่อยู่ในเครื่องถ้าซื้อมาถูกต้อง ก็sync ไปเก็บไว้ใน itunes ได้ครับ แล้วเอาไปเจลดู แต่ที่ใช้อยู่ก็ไม่เคยเจล หมดกัน 2

67

มันถูกเจลมาแต่แรกแล้วครับ app เต็มไปหมด เหอเหอ

67

สำหรับคำตอบ ผมลองทำแล้วทำได้แล้วครับ คือผมเสียบสายเข้าคอม มันก็เชื่อมเข้า itunes ทีนี้เราไม่ต้องกด upgrade อะไรทั้งสิ้นครับ กด cancel ทิ้งแล้วไปโหลดโปรแกรมตัวนี้ครับ diskaid มันจะสามารถ backup ดึงข้อมูลจากในมือถือมาลงเครื่องแมคได้เลยครับ แต่ใช้วิธีแบบก๊อปปี้เอาเองเลย ต้องใช้เวอร์ชั่นตัวเต็มนะครับไม่งั้นก๊อปปี้ได้ไม่หมด ถ้าใครอยากได้ pm มาได้ครับ เดี๋ยวจัดส่งให้ครับ ตอนนี้ผมก็จะลองลบข้อมูลใน iphone ดูครับ แบบว่าซนไปเรื่อย แหะแหะ เดี๋ยวได้อะไรเพิ่มจะมาบอกนะครับ อ่ะ แน่นอน

minemind's picture
3876
แจกกันอย่างนี้ ระวังจะโดน lock กระทู้นะครับ

ถ้าใครอยากได้ pm มาได้ครับ เดี๋ยวจัดส่งให้ครับ

เตือน

67
อ้าว ไม่ได้เหรอครับ ขอโทษครับ

งั้นไม่ต้อง pm มาแล้วนะครับ เดี๋ยวผมโดนแบน ><