แบ่งพาร์ติชั่นสำหรับวินโดว์ไม่ได้

mengefully's picture
24
จะแบ่งพาร์ติชั่นผ่า boot camp แต่ว่าเค้าฟ้องว่าให้มีปัญหาให้ไป back up ข้อมูลก่อน แล้วก็ repair disk นะคะ ก็ลองทำแล้วนะคะ แต่ว่าก็ไม่ได้ผลอยู่ดี มีใครพอจะแนะนำได้บ้างมั้ยคะ?

24
ยังไม่มีคนตอบเลยอะ

http://freemac.net/home/index.php?/topic/2088-%E0%B9%83%E0%B8%8A%E0%B9%8...

ขออนุญาติโพสลิงค์เว็บอื่นนะคะ คือว่า ลองทำตามวิธีนี้ คือ repair disk ในโหมดบูตเครื่องนะ แต่ว่าก็ยังแบ่งพาร์ติชั่นไม่ได้ มีใครมีวิธีอื่นแนะนำมั้ยคะ มันเป็นปัญหาแบบที่เจ้าของกระทู้เค้าตั้งนะคะ T_T

minemind's picture
3876
ปกติผม repair disk

ปกติผม repair disk ก็สามารถเข้ามาแบ่งได้นะครับ

ยังไงลองย้ายไฟล์ที่มีขนาดใหญ่ออกก่อน(เกินกว่า 1gb) รวมถึง iPhoto Library และ Music Library ครับ

24
โอเคแล้วคะ ลบไฟล์ทิ้งออกไป

โอเคแล้วคะ ลบไฟล์ทิ้งออกไป แล้วก็ repair disk ตอนนี้ใช้ได้แล้วคะ

3876
จ้า

ยินดีด้วยจ้า เก่งมากเลย ยิ้มปากกว้าง

24
มีอีกเรื่องคะ ลงdriver

มีอีกเรื่องคะ ลงdriver ทั้งหมดลงใน boot camp แล้วแต่ว่า เครื่องไม่มีไมโครโฟนคะ .. ทำไงดีเอ่ย? - -" ยุ่งยากจังเลยน้อ ปล. ใช้ os 10.5.8/ wins xp sp2 คะ

3876
ไม่ทราบจินๆ

เกิดมาไม่ทัน bootcamp xp เหมือนกันครับ ผมตอบไม่ได้จริงๆ

24
เอ่อ ไม่เป็นไรคะ

เอ่อ ไม่เป็นไรคะ ตอนแรกก็หาจากเว็บต่างประเทศก็ไม่มี แต่สุดท้ายทำอิท่าไหนก็ไม่รู้ ก็ได้ขึ้นมาซะงั้น OTL เหงื่อตก ขอบคุณคะ ยิ้มปากกว้าง