od2504's picture
1077
ผมใช้ iPhone รุ่นแรก (lot แรก) ใช้มาตั้งแต่สมัยที่ต้องตัด SIM และ jb ปัจจุบันใช้ firmware version 2.2
อยากจะ upgrade firmware ไม่แน่ใจว่าสามารถทำได้หรือเปล่าครับ

CooLMiLK SCAN's picture
152
เอ่อ

ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่าจะอัพได้นะครับ แต่ได้สูงสุดเป็น iOS 3.XX ครับ ต้องลองไปถามที่ร้านที่เค้ารับลงโปรแกรมดูครับ ร้านอื่น ๆ ผมไม่มีข้อมูล ผมเคยเอาเครื่อง iPhone 3GS ไป jb ที่ร้าน winnertelecom ทางร้านเค้าจะทดสอบว่าเครื่องเราสามารถอัพเกรดและเสถียรที่สุดที่ iOS ก่อนจะลงให้ครับ ซึ่งผมว่ามันปลอดภัยดีครับ
แต่ยังไง รอผู้รู้ท่านอื่นมาแชร์ก่อนก็ได้ครับ เผื่อได้ข้อมูลเพิ่ม

od2504's picture
1077
ขอบคุณมากครับ

ในสมัยที่ apple ยังไม่ support Thai ก็คงทำไม่ได้แน่นอน นอกจากต้องอาศัยการ JB
แต่เมื่อปัจจุบันมีการ support เป็นทางการแล้ว จึงอยากมั่นใจครับ
ท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาด้วยครับ