แป้นพิมพ์ iOS 5

od2504's picture
1077
จำได้ว่าเคยใช้แป้นพิมพ์ใหม่ (iOS 5.0) บน iPad1 พิมพ์อักษรตัวหนา และขีดเส้นได้ แต่ตอนนี้ทำไม่ถูกเสียแล้ว ไม่รู้ว่าตอนนั้นกดแป้นอย่างไร
ลองกดที่เขียนว่า Suggest... ก็ไม่ตอบสนองใดๆ
มีท่านใดจำได้หรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ

1077
คืบหน้า

ต้องใช้กับการเขียนจดหมาย (e mail) เท่านั้นครับ จึงจะสามารถ แต่ suggest ... ยังไม่แสดงใดๆ อยู่ดี
คิดว่า iPad2 คงไม่มีปัญหานี้
และแป้นที่เกี่ยวกับ multitasking ก็ไม่ support เช่นกัน (แย่จัง เริ่มเอ้าท์เสียแล้ว)

minemind's picture
3876
backup ก่อนแล้วลอง restore

backup ก่อนแล้วลอง restore ดูก่อนมั๊ยครับอาจารย์

1077
ขอบคุณมากครับทราบว่า

ขอบคุณมากครับ
ทราบว่า แม้จะบอกว่า compattible iPad1 แต่ก็มีบาง feature ที่ไม่เป็นอย่างนั้น เช่น multitasking
เดี๋ยวจะลองสืบข้อมูลดูก่อนครับ ว่ามี feature ใดที่ไม่ commpat อีกหรือไม่