เปิดเครื่อง macbook pro มาแล้ว มันขึ้น ว่า startup hdd เต็ม ประมาณนี้ครับ

nui's picture
4
เปิดเครื่อง macbook pro มาแล้ว มันขึ้น ว่า startup hdd เต็ม ประมาณนี้ครับ

ผมต้องทำยังงัยครับ พอดีว่าผมจะสลับไปใช้ฝั่ง windows แล้วมันก็ขึ้นว่า พื้นที่ไม่พอ

รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
cap หน้าจอมาให้ดูได้มั้ยครับ

cap หน้าจอมาให้ดูได้มั้ยครับ นึกภาพไม่ออกเหมือนกัน

4
ครับได้ครับ

ครับได้ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จัดให้ครับ

4
แก้ได้แล้วครับ

แก้ได้แล้วครับ ลองหาอ่านจากกระทู้เก่าๆดู ก็คือไป check ที่ trash ครับ ปรากฎว่ามี่ file อยู่ตั้งเกือบ 200gซึ่งผมไม่เคยเช็คเลยว่าจะเย๊ะขนาดนี้ แล้วก็ทำให้มัน emty trash ซะ ก็หมดปัญหาครับ

ขอบคุณ คุณ minemind มากครับ ที่พร้อมที่จะช่วย