แบตบวมครับ (T^T)

Jpung's picture
59
อยากรู้ว่าแบตบวม บอดี้ฐานเบี้ยวอย่างงี้ อยู่ในประกันไหมครับ
Macbook Pro 15 mid 2009

minemind's picture
3876
ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่คิดว่

ไม่ทราบเหมือนกันครับ

แต่คิดว่า ถ้าฝาครอบเผยอ น่าจะเปลี่ยนให้ได้ แต่อาจจะต้องเปลี่ยนแบตก่อน

ยังไงลองติดต่อ mac center โดยตรงอีกทีนะครับ

59
ขอบคุณครับผม...

ขอบคุณครับผม...

od2504's picture
1077
บวมขณะอยู่ในประกันหรือครับ

บวมขณะอยู่ในประกันหรือครับ เร็วมากนะครับ

59
ใช่ครับ

ใช่ครับ ยังอยู่ใจประกันครับ...
เริ่มแรกรู้จาก
1.Trackpad กดไม่ได้ ตอนแรกก็ไม่เอะใจอะไร
2.อยู่ดีๆ ฐานก็ตั้งได้ไม่เรียบไปกับพื้น... และตรง Trackpad ก็นูนขึ้นผิดปรกติ
จาก 2 ข้อ เลยลองลูบตรงแบต...ปรากฎ มันปูดครับ
เศร้ามากกกก ครับ (T^T)

od2504's picture
1077
อยากให้แชร์ข้อมูลเป็นอุธาหรณ์

เร็วไปหน่อยนะครับสำหรับเครื่องที่ใช้งานไม่ถึงปี
ไม่ทราบว่าตอนซื้อ ได้ตรวจสอบ condition ของแบตด้วยหรือเปล่า (เพื่อแน่ใจว่าเป็นของใหม่จริง)
ไม่ทราบว่าตอนใช้งานประจำวัน คุณ Jpung ปฏิบัติต่อเครื่องนี้อย่างไร เช่น เสียบปลั๊กค้างไว้ตลอดเวลา หรือเฉพาตอนจะชาร์ต หรืออย่างไร ครับ

รีบเปลี่ยน/เคลมเลยครับ ถอดแบตออก แล้วเสียบ adapter ใช้งานไปพลางก่อน (save งานบ่ยยๆ)

59
ใช้มา 2 ปี แล้วครับ

ใช้มา 2 ปี แล้วครับ ส่วนก่อนซื้อนี่ก็ตรวจสอบเรียบร้อยครับไม่มีปัญหา
ถ้าเป็นเวลาส่วนใหญ่ก็ เสียบปลั๊กตลอดครับ

minemind's picture
3876
เท่าที่ทราบ battery ประกันแค่

เท่าที่ทราบ battery ประกันแค่ 1 ปี เท่านั้นครับ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ระวัง มัน แตกนะครับ..อิอิ.....แบบนี้ บอดี้ ไม่เบี้ยว หลอ ครับ..อาการนี้...ถึงเปลี่ยนแบต ก็ ไม่ ถือว่า เคลีย นะครับ เนีย...

59
นั้นดิครับ...

นั้นดิครับ... เศร้ามากมายยยย
แล้วจะเคลมได้ไหมอะเนี่ย... (T^T)