จะ copy folder ไปวาง desktop แต่วางผิดไปวางไว้ที่ toolbar ของ finder แทน จะเอาออกยังไงครับ

theerapong's picture
171
จะ copy folder ไปวาง desktop แต่วางผิดไปวางไว้ที่ toolbar ของ finder แทน จะเอาออกยังไงครับ

ใครเคยเป็นบ้าง สีฟ้า ๆ ใกล้เครื่องหมายคำถามนั่นน่ะครับ

อยากทราบวิธีแก้ไขครับ

171
รูปไม่ขึ้น ลองใหม่

รูปไม่ขึ้น ลองใหม่

minemind's picture
3876
คลิ๊กขวาที่ toolbar แล้วเลือก

คลิ๊กขวาที่ toolbar แล้วเลือก customize toolbar

เสร็จแล้ว ให้ click ที่ icon นั้นแล้วลากออกไปนอก toolbar

pippo's picture
2469
อีกวิธี

กด command (⌘) ค้างไว้แล้วลากออกไป drop ทิ้งที่ Desktop ได้เลยครับ

171
ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ แบร่..