สงสัยนิดนึงครับ...

Hikizumi's picture
619
ไอ้ นี่มันหมายความว่ายังไง อ่าครับ??..เห็นมาตั้งนานและ ไม่ได้สนใจมัน ..(มันไม่มี Serialครับ)

AttachmentSize
Screen_shot_2012-03-28_at_2.50.26_AM.jpg36.96 KB
619
เดอิดาระ

นั่ง อ่่านนั่งเดา น่าจะ .. เป็น Serial ของ OS ป่ะครับ....(งั้น คงต้อง จัดซักกล่องแล้วล่ะ..10.6 จัดได้ ไม่มีปัญหา..แค่ขอคำยืนยันว่าไช่ ครับ)

nickoe's picture
4320
เอ๋๋

ปกติตรงนั้นจะต้องเป็น version ของ OS ที่ใช้งานอยู่นะครับ
เห็นแล้วงงเหมือนกัน

CANLOF's picture
232
...

เป็นงั้นได้ไง #_#

619
暁 デイダラ

น่า จะเดาไม่ผิด เครื่อง..ที่เทส แล้วออกมาแบบนี้ น่าจะโดน ยำมา ครับ!! เพราะ..ซีเรียว ที่ แปะ..ในเครื่อง ไม่ตรงกันเลย ครับ....

4320
ถ้าเป็นไปได้

ขอทราบที่มาที่ไปของเครื่องได้มั๊ยครับ
เอาไว้เป็นความรู้เผื่อท่านอื่นๆด้วย

619
暁 デイダラ

รู้แล้ว อย่าเสียงดังไปนะครับ .. เพราะ.มันไม่ได้ เป็นทุกเครื่อง... ไม่กล้า บอกชื่อที่มา..แต่มาจากร้าน ที่ อยู่แถว ซ.รัชดา ครับ..เขามีเวปขายมือ2 ของตัวเองด้วย .. 2 เวป.แล้วก็ ของมือ1 เวปนึงครับ..หลายท่าน คงทราบแล้วล่ะครับ.แต่ก็ ไม่แปลกที่เขาทำแบบนี้ครับ...ส่วนตัวผม ไม่ซีเรียจนะ...เพราะ พอมาถึงผม ก็รื้อ..มาเช็ค อยู่ดี..แฮะๆ..(เห็นรูน๊อตเป็นไม่ได้เลยทีเดียว อิอิ)

4320
ออ

อยากรู้ว่าเครื่องมือหนึ่งมือสองอ่ะ
ส่งมาทาง pm หน่อยสิครับ

619
暁 デイダラ

เครื่องนี้อ่าครับ..ผมซื้อจากร้านนี้มา 2เครื่อง ครับ ..มีอาการเดียวกันหมดเลย...คือ..รับสัญญาณ ใวเลส ไม่ค่อยดีครับ..บางที เชื่อมได้ บางทีเชื่อมไม่ได้ ทั่งที่เป็นไวเลสเดียวกัน...2เครื่อง เป็นมือ2 ครับ..เพราะถ้ามือ1 ผมซื้อแถวบ้านครับ ราคาเดียวกัน..

mong's picture
39
ลองถอดหาเคสใหม่ใส่แล้วลองดูให

ลองถอดหาเคสใหม่ใส่แล้วลองดูใหม่ครับ เครื่องผมเป็นทั้ง bluetooth ทั้ง wireless เลยครับ ไปเคลมมา ได้รับเคสใหม่ส่วนล่างใหม่หมดเลย แต่เคสจอไม่ได้เปลี่ยนนะครับ รับสัญญาณได้ดีกว่าเดิมครับ

619
暁 デイダラ

ลองทำดู แล้วครับ..ก็ ดีกว่าเดิมนิดหน่อย..ไช้ เนต ที่บ้านตัวเอง..ไม่ค่อยมี ปัญหาเท่าไร ครับ...รึ้อ มาขัดมาถู แล้ว..รับสัณญาณได้ ดีขึ้น ครับ..แต่ ซี เรียว ไม่มี เหมือนเดิม.....

zzero_orezz's picture
221
คุณ Hikizumi ช่วยรีวิว

คุณ Hikizumi ช่วยรีวิว ตัวรับไวเลส หน่อยได้ใหมครับถอดยังไง อยู่ตำแหน่งไหน เครื่องผมรับสัญญาณไม่ได้เลย เผื่อถอดขัดถูบ้างอ่ะครับ

619
暁 デイダラ

เป็นเครื่องรุ่นนี้.. รึ เปล่าครับ...รึ ว่า เป็น ตัว คีย์ บอร์ดดำ ครับ....มัน อยู่คนละจุดนะครับ...ถ้าเป็นรุ่นนี้...มันอยู่ ด้ายซ้ายมือในรูปครับ..ใขน๊อต คัวเดียว ออกได้แล้วครับ.. ตามรูปเลยครับ

619
暁 デイダラ

ถ้าเป็นรุ่น คีย์ บอร์ดดำ..จะอยู่ใต้..Romหัวอ่าน ครับ..เปิดฝาออกมา เจอเลย... ตามในรูปเลยครับ...(พอดี ไม่ได้ถ่ายใว้ เอารูป เทน..แล้วกันนะครับ..ตำแหน่งนี้แน่นอน ครับ)

221
แมคบุ๊คอะลู 2008 ครับ

แมคบุ๊คอะลู 2008 ครับ อยู่ตำแหน่งเดียวกันหรือเปล่ากับในรูปครับ

619
暁 デイダラ

ถ้ารุ่น เก่าๆ จะโยงเข้ามาที่กลางบอร์ดึีัย...ไล่สาย ตาม ได้เลยครับ..สายไวเลส จามาจากที่เดียวกัน ครับใต้จอ ด้านซ้าย ครับ

221
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยววันหยุดจะลองถอดไล่ดูครับ