เผลอกดลบ iphoto จะให้ใช้ได้เหมือนเดิม ทำยังไงคะ ? / ถามเรื่อง face time

onlyc's picture
13
เผลอกดลบ iphoto ไปอะค่ะ T T
ต้องทำยังไงคะ โหลด ? ลงใหม่ ?

ไม่มีแผ่นด้วย -0-

อีกปัญหา .___.
เข้า face time แล้วมันขึ้น this beta version of Facetime has expired.
you can't use this version.

อัพเดทยังไงอ่าคะ

ใช้แมคมาปีกว่า แต่ยังไม่รู้เรื่องเลย T T
ช่วยตอบทีนะคะ .

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

minemind's picture
3876
facetime ถ้าเคยซื้อไว้ ก็

facetime ถ้าเคยซื้อไว้ ก็ load ผ่าน mac app store ได้ครับ ถ้าไม่ได้ซื้อแล้ว expired ก็คงต้องซื้อครับ

ส่วน iPhoto นี่ถ้าไม่มีแผ่นแล้วก็เสียใจด้วยจริงๆครับ

ikok's picture
10285
เครื่องเป็น OS อะไรครับ?

ถ้าเป็น lion ลองเข้าไปดูใน Mac App Store แล้วดูว่ามีชุด ilift อยู่ในรายการที่ purchased (ซื้อมาแล้ว) ด้วยหรือไม่นะครับ

ถ้าไม่มี อาจจะต้องซื้อมาจากใน Mac App Store ใหม่ครับ -o-

ผมยังไม่ได้ใช้ Lion เลยไม่แน่ใจ แต่จาก post ใน link นี้พอจะชี้ทางได้ว่า น่าจะเป็นไปได้ครับ

http://www.macobserver.com/tmo/article/os_x_lion_recover_ilife_suite_aft...

kittikorn's picture
272
คุณ ikok ขอถามนอกประเด็น

คุณ ikok ขอถามนอกประเด็น นี้นะครับ เห็นบอกยังไม่ได้ใช้ lion แล้วใช้os อะไรอยู่ครับ

ikok's picture
10285
ผมยังใช้ 10.6 อยู่ครับ

เป็น Snow Leopard อยู่ครับ เพราะว่ามีโปรแกรมใช้งาน และไฟล์งานเก่าที่ทำมาข้ามปี + รอโปรแกรมบางตัว update ครับ

รอไปรอมา เลยยังใช้ 10.6 มาจนถึงวันนี้ครับ

onlyc's picture
13
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ

ขอบคุณทุกคนมากค่ะ