เอาไดร์ออกจากหน้าจอยังไงแล้วอะ

4ko6yon61's picture
19
bootcamp Eject แล้ว เปิดเครื่องใหม่ยังโชว์อยู่อีก เอามันออกไงอะ

AttachmentSize
Screen_shot_2012-04-26_at_12.10.19_AM.png61.6 KB
minemind's picture
3876
จำเป็นต้อง reject ด้วยหลอครับ

จำเป็นต้อง reject ด้วยหลอครับ

pippo's picture
2469
มาก่อกวน

ไม่อยากให้โชว์ถาวร ก็ลบ Windows ออกไปเลย แอบเคือง
แล้วใช้ Mac OS อย่างเดียว ยิ้มปากกว้าง

ป.ล. อ่านหัวข้อกระทู้ที่หน้า Home ตอนแรกงงๆ นึกว่า ไดร์ ที่หมายถึงไดร์เป่าผม คำภาษาอังกฤษบางคำเขียนไทยยาก ผมว่าเขียนเป็นอังกฤษไปเลยก็ได้นะ

• Drive (ไดรฟว)
tae_16118@hotmail.com's picture
54
Finder>Preference>

Finder>Preference> คลิกเอาเครืองหมายถูกออกจากที่ช่อง Hard disk

pippo's picture
2469
แบบนี้ก็ ok ครับ

แต่ icon รูป Drive ของ Mac ก็จะหายไปด้วยน่ะ
เข้าใจว่า จขกท. ต้องการไม่ให้โชว์ Partition ของ BOOTCAMP อย่างเดียว