ถามเกี่ยวกับ dashboard

o_thank_o's picture
38
พอดีว่า ไปปรับแต่งให้แสดง dashboard เมื่อ คลิกขวา /คลิกสองนิ้ว นะค่ะ

ผลปรากฎว่า คราวนี้พอ คลิกขวา /คลิกสองนิ้ว ก็ขึ้น dashboard ตลอด

ทำอย่างอื่นไม่ได้เลย จะก๊อปปี้งานอะไรก็ไม่ได้ อาศัย คีย์อย่างดียว

ใครรู้วิธีแก้ บอกด้วยละกันนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ มีความสุข

ikok's picture
10285
แล้ว..

ไม่ทราบว่าใช้วิธีเดิม เปลี่ยน setting ได้ไหมครับ?

o_thank_o's picture
38
ไม่ได้ค่ะ

ไม่ได้ค่ะ คือไม่รู้ว่าจะไปตรงนั้น ยังไง

เพราะตอนแรก มันยังคลิกขวาได้ไง แต่ตอนนี้ไม่ได้แล้ว ค่ะ

ikok's picture
10285
ลองไปดู setting นี้ดูนะครับ

ใน system preference หัวข้อ Mouse ไม่ก็Trackpad ครับ น่าจะมีให้เลือกว่ากดคลิ๊กขวาแล้วให้ทำอะไรได้บ้าง

ผมไม่แน่ใจนะ เพราะว่ายังไม่ได้ใช้ lion ครับ

minemind's picture
3876
ลอง restart หรือลอง reset

ลอง restart หรือลอง reset pram ดูก่อนนะครับ