ลบขยะใน Trash บอกให้รีเครื่อง

CANLOF's picture
232
ปัญหาคือผม Empty ขยะใน Trash แล้วมันขึ้นจอดำโปร่งๆบอกให้ restart โดยกดปุ่น Power ค้างไว้งี้น่ะครับ

อยากรู้ว่าจะแก้ไขยังไงดี พอ restart แล้วลองลบใหม่ก็ยังให้ทำเหมือนเดิม สงสัย? สงสัย?

pippo's picture
2469
ถ้าใน Trash

มีไฟล์หลายไฟล์ หรือจำนวนมากๆ เอาออกมาก่อน แล้วลองทยอยใส่ลงไปทีละน้อย แล้วสั่ง Empty Trash นะครับ

od2504's picture
1077
ขยายพื้นที่ถังขยะ

เราสามารถขยายพื้นที่ของถังขยะนี้ได้ไหมครับ

232
...

เอาออกไมไ่ด้แล้วล่ะครับมันลบไฟล์ไปแล้ว 2 GB จาก 33 GB Put Back ไม่ได้แล้วลากออกมันก็เหมือนก๊อบใน Trash ไปวางเลย

หลอน หลอน

minemind's picture
3876
แยกลบทีละ folder น่าจะเจอ

แยกลบทีละ folder น่าจะเจอ folder หรือ file บางไฟล์ที่มีปัญหาครับ

232
...

แยกลบทีละ folder ยังไงครับ ??

ผมลองไปลบไฟล์ฝั่ง Windows มันลบได้แค่บางไฟล์ตอนนี้มาเปิดดูใน Trash เหลือไฟล์อยู่ 300 MB นิดๆ แต่พอลบมัน

ขึ้นให้ Restart เหมือนเดิมเลย

มันเป็นไฟล์อยู่ใน Ex.HDD น่ะครับ ผมลืมบอกไปเลย ตกใจ-1

minemind's picture
3876
ง้้นผมให้คำตอบของผมนะครับ

ย้าย file ออกแล้ว format ทิ้ง

232
...

โอเคครับสงสัยต้องฟอแมททิ้งซะแล้ว