อยากทราบวิธี setting iCal ให้ใช้กับ Outlook ค่ะ

sinshinho's picture
37
จำได้ว่าที่ร้าน iStudio เคยบอกว่ามันเซ็ทให้ใช้ร่วมกันได้อ่ะค่ะ ตอนนี้ Itinerary ทุกอย่างอยู่ใน Outlook (for macนะค่ะเครื่องเดียวกันกับ iCal) แล้วพอ Sync BB จะเอา Itinerary ที่อยู่ในบีบีลงเครื่องมันดันไป Sync ลงใน iCal แทน อยากทราบวิธีถึงจาก iCal ไปลงใน Outlook อ่ะค่ะว่าต้องทำยังไง รบกวนด้วยนะคะ

minemind's picture
3876
ตัว Calendar

ตัว Calendar มันไม่ได้ใช้ตัวเดียวกันกับ iCal หลอครับ ใน Outlook น่ะ

ลอง capture screen มาให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ ผมไม่ได้ลง outlook น่ะครับ

37
นี่ค่ะ

3876
ถามครับ

ถ้าเรา export calendar จาก ical แล้วไป import ลง outlook ได้มั้ยครับ

หรือ ถ้าสมมติว่า export ได้ เราเอาไปปลง บน google account แทน แล้ว sync ผ่าน google account จะง่ายกว่ามั้ยครับ

37
ขอลอง

เดี๋ยวขอลองดูก่อนนะคะ

37
ผล

ทำได้แล้วค่าาาาาาาาาาาาาาาาาาา
โดยการ export จาก iCal แล้วไปคลิกขวาเลือก open Outlook ทุกสิ่งอย่างไปอยู่ใน Outlook
เรียบร้อยโรงเรียนสิงโต อิอิ ขอบคุณมากนะคะ แห่ะ ๆ 1

3876
ยินดีด้วยค่ะ

เก่งมากอะ
ยิ้มปากกว้าง