IMAC จำเป็นต้องซื้อ apple care รึเปล่าครับ เจ้งง่ายไหม เจอเเต่ประการณ์ MBP

Garb's picture
44
MBP ผมไม่มีประกัน ซ่อม บานซื้อ apple care ได้ กล่องครึ่งเรย
imac มัน พังง่ายไหมครับ กะจะใช้ซัก 3 ปี ยาว ไม่เคยใช้เหมือนกันเเต่มันตั้ง อยู่บ้านไม่น่าจะพังง่าย
ช่วยเนะนำที ครับผม

toffyman's picture
31
ถ้ามีก็ดีครับ ราคาไม่แรง เท่า

ถ้ามีก็ดีครับ ราคาไม่แรง เท่า mbp ประมาณ ห้าพันเกือบหกพัน ส่วนตัวผมคิดว่า
ซื้อ ตัวสำรองไฟดีๆซักตัว พอไกล้จะหมดประกันปีแรก ค่อยซื้อก็ยังทันครับ แต่ถ้าไม่มีปัญหาเรื่อง
เงิน ก็จัดมาพร้อมซื้อเครื่องเลยครับ imac ไม่พังง่ายขนาดนั้น ถ้ามีเครื่องสำรองไฟนะ
เครื่องผมเปิดมาสามเดือน ไม่เคยปิดแม้แต่วินาทีเดียว นี่ก็จะเข้าเดือนที่สี่แล้ว ไม่เคยงอแง Mr. toffy ขอฟันธงครับ ฮี่ๆๆๆ (จะว่าไปผมก็โรคจิต ชอบทรมานเครื่อง)

minemind's picture
3876
อุปกรณ์ไฟฟ้าทุกชนิด

อุปกรณ์ไฟฟ้าทุกชนิด มีโอกาสเสียได้เสมอและตลอดเวลาครับ ไม่มีอะไรแน่นอนหรอก

pippo's picture
2469
เอาไป 1 Like ครับ

จขกท. ก็บอกอยู่แล้วว่ามีประสบการณ์กับ MBP เสียค่าซ่อมบานน่ะ ไม่น่าจะตัดสินใจยากว่า Apple Care จำเป็นหรือไม่ครับ

มีคนบอกว่าคนไทยเราต้องปรับแนวคิดและทัศนคติของเราบางอย่างเพื่อให้เกิดความเสียหายต่อชีวิต และทรัพย์สินให้น้อยที่สุด คือ "ให้คิดเสมอว่ามันอาจจะ....อย่าไปคิดว่าไม่น่าจะ..." จะทำให้เรามีความระมัดระวังมากขึ้น เพราะบางครั้งความประมาทของเราไม่ได้สร้างความเสียหายให้เราผู้เดียวนะครับ

nickoe's picture
4320
อาาา

อุปกรณ์เหล่านี้มันเสียเองได้แม้ตั้งอยู่กับที่นะครับ
ปัจจัยมันเยอะมาก ซื้อ apple care ไว้ก็ไม่เสียหายครับ

ikok's picture
10285
เอาแบบนี้ครับ

เป็นผม ผมซื้อครับ

ถ้ามันไม่เกิดอะไรขึ้น ก็ดีไป

แต่ถ้าเกิดขึ้นมา คุณจะขอบคุณตัวเองครับ ยิ้ม อย่างน้อยก็ช่วยแบ่งเบาค่าใช้จ่ายได้ส่วนหนึ่ง (ถ้าถูกต้องตามเงื่อนไขนะครับ)

ปล. ซื้อตัวสำรองไฟติดบ้านเอาไว้ด้วยนะครับ ไฟฟ้าบ้านเราไม่นิ่ง ตัวสำรองไฟช่วยปรับแรงดันกับกันไฟกระชากได้ส่วนหนึ่ง เครื่องนึงไม่กี่ตังค์ ผมว่าคุ้มค่าที่จะกันเหนียวเอาไว้ครับ ยิ้ม

od2504's picture
1077
อีกแบบครับ

คำถามเดียวกับที่ว่า "ควรทำประกันรถยนต์หรือไม่" นั่นเอง
ดูตามภาวะ "ความเสี่ยง" นะครับ

Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

มี ก็ ดี ครับ .. สบายใจ.. ไม่มี ก็ เล่น แบบถนอมๆ สุดชีวิต ครับ.. แป่กมา ก็เสียวสันหลังวาบ ครับ มีความสุข

Booy's picture
61
ซื้อเถอะครับ

ตอนนี้ wifi iMac Late 2009 ของผมเสียหลังจากหมดประกัน 1 ปี พอเปิด wifi ใช้ไปได้สักพักเครื่องจะค้าง ทำอะไรไม่ได้เลยต้องกดปุ่มปิดอย่างเดียวพอเปิดใหม่ก็จะขึ้นว่า wifi : no hardware installed ถึงขนาดต้องไปเลือกให้ wifi Make Service Inactive เลยไม่ยั้นมันจะค้างอีกไม่เข้าใจเหมือนกัน คือเหมือนมันจะเสียก็ไม่เสียซ่ะที่เดียวเพราะสามารถเล่นได้ระยะนึงก่อนค้างเพราะฉะนั้นซื้อไว้เถอะครับ สงสัย?

Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

แต่ ถ้ามันไม่แป่กก็เสียเงิน เฉยๆเลยน้าาา.....แฮะๆ ..(เอาให้ชัวร์ โยนหัวก้อยเอาเลยครับ..แล้วแต่ ดวง)

Adariw's picture
269
ซื้อมาไว้ก็อุ่นใจดีค่ะ :)

ของเราซื้อมาเหมือนเป็นยันต์กันภัย
พอซื้อมาปุ๊บน้อง MBP ไม่ค่อยงอแงเลย (หรือเป็นเพราะไม่ค่อยใช้บ่อยก็ไม่รู้ ^^" )

มีไว้ก็ดีค่ะ เพราะถ้ามันพังขึ้นมานี่ ไม่คุ้มแน่นอน ><

minemind's picture
3876
ช่วยใช้มั้ยคะ

ช่วยใช้มั้ยคะ แจ่ม