ฮาร์ดดิสก์ Macbook Pro 13 inc เสีย เปลี่ยนเป็นฮาร์ดดิสก์ทั่วไปได้ใหม

maruf_ih@hotmail.com's picture
23
คือฮาร์ดดิสก์ macbook pro จอ 13 นิ้ว เสียครับ

อันเดิมมันเป็น Hitachi SATAII 250G 2.5นิ้ว ผมจะเปลี่ยนเป็น

ฮาร์ดดิสก์ Western SATAII 1TB 2.5นิ้ว เเบบทั่วไปได้ใหมครับ

(กลัวว่าไม่ Support เเฮ่ะๆๆ)

minemind's picture
3876
hdd notebook 2.5''

hdd notebook 2.5'' ทั่วไปใช้งานได้หมดครับ

Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

ไช้ได้เลยครับ...เลือกเอาตามการไช้งานได้เลย ที่เป็น2.5" ไช้เยอะ ก็ซื้อเยอะ ครับ อยากได้เร็วๆ ก็ ซ์้อแบบเรีวๆ ได้ครับ...รึ จะเล่นเป็น SSD ก็ ไม่มี ปัญหาครับ...

ta_pitt's picture
1
ใช้ได้แต่แนะนำให้นำเครื่องไปล

ใช้ได้แต่แนะนำให้นำเครื่องไปลองตอนเปลี่ยนด้วย
เพราะ 1TB บางรุ่นหนากว่าครับ
กลัวว่าเปลี่ยนแล้วจะปิดฝาหลังไม่ได้

nickoe's picture
4320
โอะ

อันนี้พึ่งทราบจริงๆครับ
ขอบคุณครับ