พ.ศ. ใน Contact เพี้ยน

od2504's picture
1077
ผมบันทึกหมายเลขโทรศัพท์ ที่อยู่ และวันเกิดของคนรู้จักใน Contact (ทำบน iPhone)
ครั้นเมื่อ Sync แล้ว โดยผ่าน iTunes และเปิดระบบ iCloud ปรากฏว่าข้อมูล พ.ศ. เกิดที่ตั้งไว้ เพืี้ยนไป (จาก 25xx ไปเป็น 35xx)

1. ไม่ทราบว่าสามารถแก้ไขได้อย่างไรครับ
  2. เราสามารลบ Cache ของ Contact บน macbook ออกก่อน แล้ว Sync ใหม่ จะสามารถแก้ปัญหาได้หรือไม่
  3. ไม่ทราบว่าเราจะเข้าถึง Cache ดังกล่าวได้อย่างไรครับ

รบกวนด้วยครับ

minemind's picture
3876
ลองกด Reset All Setting

ลองกด Reset All Setting รึยังครับอาจารย์