ขอความช่วยเหลือครับ

artbum's picture
78
ลงโปรแกรม line และบางโปรแกรมแล้วขึ้น popup แบบนี้ครับ มันเกิดจากอะไรครับ ปกติก่อนหน้านี้ก็ลงได้ วันนี้ล้างเครื่องลง os x ใหม่แล้วมันก็เป็นแบบนี้ครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

AttachmentSize
Screen_Shot_2013-06-23_at_7.23.59_PM.png36.99 KB
78
โหลดมาจากที่นี่ครับ

โหลดมาจากที่นี่ครับ http://www.comfixclub.com/line-for-mac/

minemind's picture
3876
ติด security app ครับ

System Preference > Security > ปลด lock กุญแจ > ด้านล้านจะเห็นคำว่า น่าจะ anywhere มั้งครับ

pippo's picture
2469
ตามนี้เลยครับ

เมื่อ OS X เป็น Version 10.8.x Mountain Lion ต้องทำตามน้องต่ายบอกไว้ก่อนครับ

mong's picture
39
ลองคลิ๊กขวาเลือก open

ลองคลิ๊กขวาเลือก open เปิดดูครับ

78
ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ เอ่อตอนนี้เป็น 10.8.2 อยู่ จำเป็นมั๊ยครับที่ต้อง update น่ะครับ เห็นมันมีรายการตัวแดงๆ ขึ้นมาให้อัพเป็น 10.8.4 น่ะครับ

pippo's picture
2469
ควรอัพครับ

โดยมากเป็นการแก้ไขข้อบกพร่องต่างๆ การอัพเดท Security รวมถึงการอัพโปรแกรมบางตัวให้ทันสมัย เพื่อรองรับการเชื่อมต่อกับ Device รุ่นใหม่ๆ ของ Apple ที่ออกมา เพื่อการเข้ากันได้ดีครับ

78
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ