ใช้แผ่นจริงsnow leopard จากเครื่องหนึ่งมาใช้กับmacbook อีกเครื่องได้ไหม

ptung89's picture
62
ใช้แผ่นจริงsnow leopard จากเครื่องหนึ่งมาใช้กับmacbook อีกเครื่องได้ไหม จ่ะมีปัญหาหรือไม่ครับ โดยเครื่องใหม่มีosx snow leopard แต่อีกเครื่องเดิมเป็น leopard 10.5.x ต้องการ up snowleopard จะมีปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์หรือไม่ ขอบคุณครับ

pippo's picture
2469
แผ่นที่แถมมา

พร้อมกับเครื่องไม่สามารถครับ

62
แผ่นใหม่ราคาประมาณเท่าไหร่ครั

แผ่นใหม่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วติดตั้งเองยากไหมครับ ยังไม่เคยทำครับ ข้อมูลเดิมยังอยู่ไหมครับ

2469
ตามนี้ครับ

Single User = 1 แผ่นต่อ 1 เครื่อง 1,190 บาท
Family Pack = 1 แผ่นลงได้ 5 เครื่อง 1,990 บาท

62
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ แล้วข้อมูลในเครื่องเดิม และ appต่างๆยังอยู่หรือไม่

2469
ในอีกกระทู้

ที่คุณ ptung89 ถามไว้มี น้องต่ายกับผมได้แนะนำไว้แล้วนะครับ

http://macmuemai.com/forum/topic/1534

62
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

2469
ส่วนอีกเครื่อง

ต้องซื้อแผ่น (กล่อง) ที่มีขายที่ iStudio เห็นหลายท่านเรียกว่าแผ่น Retail ก็สามารถลงเครื่อง Mac (Intel) ได้ทุกรุ่นครับ

Single User = 1 แผ่นต่อ 1 เครื่อง
Family Pack = 1 แผ่นลงได้ 5 เครื่อง