แนะนำ Wireless Mouse ให้ซักตัวได้มั๊ยคับ

keep_kim's picture
379
สวัสดีครับ ยิ้ม

ผมอยากจะซื้อ Wireless Mouse ซักตัวน่ะคับ ปกติแล้วมันทำงานผ่าน Bluetooth ใช่มั๊ยคับ
แล้วก็ถ้าจะหามาใช้ซักอันเนี่ย แนะนำของอะไรดีครับ รึว่าใช้ Mighty Mouse Wireless ของ Apple ดีคับ แต่ผมเข้าไปดูใน Store Online ของ Thai แล้วมันก็ไม่มีขายแล้ว หลอน . . .

เลยอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ว่าจะซื้อของยี่ฮ่อไหนดี

ขอบคุณคับผม มีความสุข

Continental.max@gmail.com's picture
130
ใช้ Microsoft ที่มันเป็น

ใช้ Microsoft ที่มันเป็น Bluetrack ครับ สุดยอด

379
มันสุดยอดยังไงหรอคับ

มันสุดยอดยังไงหรอคับ สงสัย? สงสัย? สงสัย?

Continental.max@gmail.com's picture
130
Wireless กับ Bluetooth

Wireless กับ Bluetooth มันคนละแบบกันครับ
Wireless ต้องเสียบตัวรับสัญญาณด้วย (เดี๋ยวนี้เป็นตัวเล็กๆ ไม่ต้องถอดเข้า-ออกบ่อยๆ เวลาเก็บเครื่อง)

Mighty Mouse คงต้องหาซื้อตามร้าน หรือศูนย์ซ่อมแมคครับ

Bluetrack เป็นเทคโนโลยีใหม่ที่ใช้แสงสีฟ้าแทนแสงสีแดง และสามารถใช้งานได้ดีกว่าเลเซอร์ครับ ผมใช้แล้วมันใช้ได้หลายพื้นผิวมากกว่าเลเซอร์จริงๆ กระจกใส โต๊ะเงาๆก็ใช้ได้ดีครับ ถ้าเป็นเลเซอร์หรือ Magic Mouse มันยังมีรวนๆอยู่

379
อ๋าาา ผมก็เข้าใจว่า Wireless

อ๋าาา ผมก็เข้าใจว่า Wireless คือแปลงตรงตัวว่า ไม่มีสายซะอีก แหะ ๆ

งั๊นเอาเป็น Bluetooth ดีกว่มั๊งคับ เพราะไม่อยากเสียบ USB สัญญาณไว้ตลอดอ่าคับ

ikok's picture
10285
ผมก็ใช้เมาส์ของ microsoft ครับ

ยืนยันอีกคนว่าใช้ดีมาก ทนด้วย และเหมาะกับคนนิ้วยาว ๆ ด้วย ยิ้มปากกว้าง

379
เด๋วต้องไปหาขอมูลบ้างซะแล้วคร

เด๋วต้องไปหาขอมูลบ้างซะแล้วครับ Microsoft อิอิ

ขอบคุณคับ ยิ้มปากกว้าง

10285
เดี๋ยวผมเขียนรีวิวตัวที่ผมใช้อยู่ให้ครับ

ซื้อมาใช้สองสามเดือนแล้ว ลืมเขียนแกะกล่องรีวิวไปเลย ยิ้ม

Mixmerize's picture
1480
อ้าว

ทิ้งเมาส์สีฟ้าเก๋ๆที่พกมาไปตอนมิตติ้งไปแล้วเหรออ หมดกัน 2

10285
ไม่ครับ

ตัวนั้นยังอยู่ เขามีดีที่เบาแล้วก็พกง่าย แต่ทำงานนาน ๆ แล้วผมยังเมื่อยมืออยู่เพราะเป็นเมาส์ทรงต่ำ ๆ ผมเลยเลือกอีกตัว เอามาติดเครื่องไว้ทำงานที่บ้านครับ

379
โหววว ขอบคุณคับพี่ก๊อก

โหววว ขอบคุณคับพี่ก๊อก จี๊ดดสุด อิอิ หมดกัน 2

10285
เขียนแล้วครับ